पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याचा बदला घेण्यासाठी पाकिस्तानविरुद्ध भारताने केलेल्या लष्करी कारवाई ऑपरेशन सिंदूरपासून प्रेरित होऊन उत्तर प्रदेशातील कुशीनगरमध्ये १७ नवजात मुलींचे नाव त्यांच्या कुटुंबियांनी सिंदूर ठेवले आहे. “कुशीनगर मेडिकल कॉलेजमध्ये १० आणि ११ मे रोजी जन्मलेल्या १७ नवजात मुलींचे नाव त्यांच्या कुटुंबियांनी सिंदूर ठेवले आहे,” असे प्राचार्य डॉ. आर.के. शाही यांनी सोमवारी (१२ मे) पीटीआयला सांगितले.
कुशीनगरमधील भेदिहारी गावातील रहिवासी अर्चना शाही, ज्यांनी एका मुलीला जन्म दिला, तिने सांगितले की तिने आणि तिच्या कुटुंबाने आधीच त्यांच्या मुलीचे नाव ‘सिंदूर’ ठेवण्याचा निर्णय घेतला होता. तिचे पती अजित शाही म्हणाले, “‘सिंदूर’ हा शब्द आमच्यासाठी प्रेरणादायी आहे.”
पहलगाम हल्ल्याची भीषणता आणि त्यानंतर लष्कराने केलेल्या तत्पर कारवाईची आठवण करून देताना अर्चना शाही म्हणाल्या, “पहलगाम हल्ल्यात अनेक महिलांनी आपले पती गमावले. त्यानंतर भारतीय लष्कराने ‘ऑपरेशन सिंदूर’ यशस्वीरित्या पार पाडले. आम्हाला सर्वांना त्याचा अभिमान आहे. आता ‘सिंदूर’ हा शब्द नाही तर एक भावना आहे. म्हणूनच आम्ही आमच्या मुलीचे नाव ‘सिंदूर’ ठेवण्याचा निर्णय घेतला.”
हे ही वाचा :
भारताचे उद्योग क्षेत्र ३ ट्रिलियन डॉलर संधी निर्माण करणार
आदमपूर एअरबेसला भेट देत पाकिस्तानचा ‘तो’ दावा मोदींनी ठरवला फोल
‘मोदी अंकल’ तुम्ही माझे हिरो आहात!
पंतप्रधानांनी जवानांचे मनोबल वाढवले
पडरौना परिसरातील मदन गुप्ता यांच्या कुटुंबातही अशाच प्रकारच्या भावना दिसून आल्या. त्यांची सून काजल गुप्ता हिने एका मुलीला जन्म दिला आणि तिचे नाव ‘सिंदूर’ ठेवले गेले. मदन गुप्ता म्हणाले की, जेव्हापासून भारतीय सैन्याने पाकिस्तानला योग्य उत्तर दिले आणि पहलगाममध्ये मारल्या गेलेल्यांच्या मृत्यूचा बदला घेतला, तेव्हापासून त्यांच्या सुनेला तिच्या नवजात मुलीचे नाव ‘सिंदूर’ ठेवायचे होते. ते म्हणाले, “नवजात मुलीचे नाव ‘सिंदूर’ ठेवल्याने आम्हाला लष्कराच्या कारवाईची आठवणही राहील आणि आम्ही हा दिवस उत्साहाने साजरा करू.”
