उत्तराखंडमधील टिहरी गढ़वाल येथे मोठी दुर्घटना झाली आहे. गंगोत्रीला जात असलेल्या कांवडवाहकांचा ट्रक अपघातग्रस्त झाला आहे. या दुर्घटनेत अनेक भाविक जखमी झाले आहेत. या घटनेवर मुख्यमंत्री पुष्कर सिंह धामींनी आपले दुःख व्यक्त केले आहे. त्यांनी जिल्हा प्रशासनाला जखमींना शक्य तितकी वैद्यकीय मदत उपलब्ध करून देण्याचे आदेश दिले आहेत आणि जखमींचे लवकर बरे होण्याची सदिच्छाही व्यक्त केली आहे.
मुख्यमंत्री धामींनी बुधवारी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ‘एक्स’ वर लिहिले, “ऋषिकेश-गंगोत्री हायवेवर जाजल फकोटजवळ ट्रक अपघातग्रस्त झाल्याचा दु:खद बातमी मिळाली आहे. ईश्वराच्या कृपेने या अपघातात मृत्यू झालेल्यांच्या आत्म्यांना शांती लाभो आणि जखमींना लवकरच प्रकृती सुधारो, अशी प्रार्थना करतो. जिल्हा प्रशासनाला जखमींना सर्व प्रकारच्या उपचारांची सोय करावी यासाठी सूचना दिल्या आहेत. माजी मुख्यमंत्री व हरिद्वारचे भाजप खासदार त्रिवेंद्र सिंह रावत यांनी देखील या दुर्घटनेवर दुःख व्यक्त केले. त्यांनी एक्सवर पोस्ट करत म्हटले, “ऋषिकेश-गंगोत्री हायवेवर जाजल फकोटजवळ झालेल्या दुर्दैवी अपघाताने मन अतिशय खिन्न झाले आहे. माता गंगा मृत आत्म्यांना शांती देवो आणि त्यांच्या कुटुंबियांना सांत्वन देवो. तसेच जखमींचे लवकर आरोग्य सुधारो अशी इच्छा करतो.
हेही वाचा..
३० वर्षांपासून फरार दहशतवादी अबुबकर-मोहम्मदला ठोकल्या बेड्या!
हिमाचल प्रदेशमध्ये बघा ढगफुटीने काय घडलं ?
सावधान ! मे महिन्यात मलेरियाचे ५ लाखांहून अधिक रुग्ण
कोविड लस आणि अचानक मृत्यू यामध्ये कोणताही संबंध नाही
माहिती अशी आहे की, ऋषिकेश-गंगोत्री राष्ट्रीय महामार्गावर जाजल फकोटच्या दरम्यान ड्रायव्हरचा संतुलन बिघडल्याने ट्रक अनियंत्रित होऊन रस्त्याच्या बाजूला असलेल्या खाईकडे पलटला. सुदैवाने ट्रक वरच अडकला. अपघातात एका प्रवाशाचा मृत्यू झाला असून १४ लोक जखमी झाले आहेत, ज्यांना उपचारासाठी जवळच्या रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. दुर्घटनेची माहिती मिळताच पोलीस आणि एसडीआरएफची टीम तातडीने घटनास्थळी पोहोचली आणि मदतकार्य सुरू केले.
