31 C
Mumbai
Monday, December 22, 2025
घरविशेषदेशभरात NEET UG परीक्षेसाठी प्रशासन सतर्क

देशभरात NEET UG परीक्षेसाठी प्रशासन सतर्क

Google News Follow

Related

राष्ट्रीय पात्रता सह प्रवेश परीक्षा (NEET-UG) २०२५ रविवारी देशभरात पार पडणार आहे, ज्यामध्ये २२.७ लाखांहून अधिक उमेदवार सहभागी होणार आहेत. ही वैद्यकीय प्रवेश परीक्षा देशभरातील ५०० पेक्षा अधिक शहरांमध्ये ५,४५३ केंद्रांवर आयोजित करण्यात आली आहे. या परीक्षेसाठी २३ लाख विद्यार्थ्यांनी नोंदणी केली आहे. राष्ट्रीय परीक्षा संस्था (NTA) कडून NEET UG २०२५ ही देशातील सर्वात मोठी वैद्यकीय प्रवेश परीक्षा एकाच सत्रात दुपारी २ ते संध्याकाळी ५ या वेळेत घेण्यात येणार आहे.

उत्तर प्रदेशातील बरेलीमध्ये २३ परीक्षा केंद्रांवर ही परीक्षा होणार असून, १४,३०८ परीक्षार्थी यात सहभागी होतील. मथुरामध्ये ६ केंद्रांवर ३,२५८ उमेदवार परीक्षा देतील. या परीक्षेच्या पार्श्वभूमीवर जिल्हा प्रशासन आणि पोलिस विभाग सतर्क आहेत. गुजरातच्या राजकोट शहरात विविध १३ केंद्रांवर परीक्षा घेतली जाईल. येथे ६,३३७ विद्यार्थ्यांनी नोंदणी केली आहे. सर्व परीक्षा केंद्रांवर पोलीस बंदोबस्त तैनात करण्यात आला आहे. सूरतमध्ये एकूण २२ केंद्रांवर १०,५०० परीक्षार्थी उपस्थित राहतील.

हेही वाचा..

राजस्थानमध्ये सीमा सुरक्षा दलाने पाकिस्तानी रेंजरला घेतले ताब्यात!

मनोज तिवारींचा राहुल गांधींवर निशाणा

इम्रान खान, बिलावल भुट्टोच्या एक्स खाते भारतात ब्लॉक

‘आम्हाला भागीदार हवे आहेत, उपदेशक नव्हे

राजस्थानच्या सीकर जिल्ह्यात ९८ परीक्षा केंद्रांवर सुमारे ३२,१२७ विद्यार्थी NEET परीक्षा देतील. सीकरचे अतिरिक्त जिल्हाधिकारी (एडीएम) रतन कुमार यांनी सांगितले की परीक्षेसाठी जिल्ह्यात ९८ केंद्रं तयार करण्यात आली आहेत, यापैकी ९ वगळता सर्व केंद्रे शासकीय शाळा व महाविद्यालयांमध्ये आहेत. परीक्षेसाठी ४ समन्वयकांची नेमणूक करण्यात आली आहे. नकल व सुरक्षेच्या दृष्टीने कडक उपाययोजना करण्यात आल्या आहेत. प्रत्येक परीक्षा केंद्रावर ६ पोलीस कर्मचारी तैनात असतील. यावर्षी प्रथमच सर्व केंद्रांवर शासकीय शिक्षकांना निरीक्षक (वीक्षक) म्हणून नियुक्त करण्यात आले आहे. याआधी खाजगी शाळांच्या शिक्षकांनाही हे काम दिलं जात होतं.

परीक्षा केंद्रांमध्ये प्रवेशापूर्वी विद्यार्थ्यांची काटेकोर तपासणी केली जाईल. परीक्षेदरम्यान जर कोणतीही पेपरफूट, नकल किंवा अन्य बेकायदेशीर कृती करण्यात आल्याचे आढळले, तर संबंधित व्यक्तींवर “राजस्थान सार्वजनिक परीक्षा (अनुचित साधनांचा वापर प्रतिबंध अधिनियम)” अंतर्गत कठोर कारवाई केली जाईल.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
285,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा