दिल्ली पोलिसांनी पाच बांगलादेशींना अटक केली आहे. हे बांगलादेशी दिल्लीच्या वेगवेगळ्या भागात बेकायदेशीरपणे राहत होते. सदर बाजार परिसरातून पोलिसांनी बेकायदेशीरपणे राहणाऱ्या दोन बांगलादेशींना अटक केली. तर पोलिसांनी उर्वरित तीन बांगलादेशींना जिल्ह्याबाहेरील अटक केली. हे सर्व बांगलादेशी भारतात बेकायदेशीरपणे राहत होते आणि त्यांनी त्यांचे कागदपत्रेही बनवली होती.
फेब्रुवारी २०२५ मध्येच, नोएडा पोलिसांनी आठ बांगलादेशी नागरिकांना अटक केली होती आणि बनावट कागदपत्रे जप्त केली होती. स्थानिक गुप्तचर आणि गोपनीय माहितीच्या आधारे पोलिसांनी ही कारवाई केली होती. या आरोपींकडून ६ बनावट आधार कार्ड आणि एक बनावट पॅन कार्ड जप्त करण्यात आले होते. दरम्यान, गेल्या काही काळापासून देशातील वेगवेगळ्या राज्यांमध्ये बांगलादेशी नागरिकांवर कारवाई केली जात आहे. दिल्लीत बेकायदेशीरपणे राहणाऱ्या बांगलादेशींवर दिल्ली पोलिस सतत कारवाई करत आहेत.
बांगलादेशातून भारतीय हद्दीत घुसखोरीच्या घटना सुरूच आहेत. २८ फेब्रुवारी रोजीच सीमा सुरक्षा दलाने (बीएसएफ) त्रिपुरामध्ये १५ बांगलादेशी नागरिकांना अटक केली होती. मिळालेल्या माहितीनुसार, एका गुप्त माहितीच्या आधारे, बीएसएफने दोन वेगवेगळ्या कारवाईत सात मुलांसह १५ बांगलादेशी नागरिकांना ताब्यात घेतले होते. यासोबतच तीन भारतीय दलालांनाही अटक करण्यात आली होती.
हे ही वाचा :
मुस्लिमांनी होळीला जवळच्या मशिदीत नमाज अदा करावी
हूती नेतेने इस्रायली जहाजांवर पुन्हा हल्ला करण्याची दिली धमकी
ई-श्रम पोर्टलमुळे ३०.६८ कोटी श्रमिकांना फायदा
कान्हा राष्ट्रीय उद्यानाच्या जंगलात नक्षलवाद्यांशी चकमक; एक मृतदेह सापडला
मिळालेल्या माहितीनुसार, गुप्त माहितीच्या आधारे बीएसएफने ही कारवाई केली होती. बीएसएफने सीमावर्ती भागात सापळा रचला आणि नंतर बांगलादेशातील मौलवीबाजार, सुनामगंज, नेत्रकोना आणि बारिशाल जिल्ह्यातील नागरिकांना अटक केली. उनाकोटी जिल्ह्यातील कैलाशहर येथे केलेल्या कारवाईत आंतरराष्ट्रीय सीमेवरून बांगलादेशातील तीन पुरुष, तीन महिला आणि सात मुलांना अटक करण्यात आली, असे अधिकाऱ्यांनी सांगितले.