29 C
Mumbai
Sunday, November 9, 2025
घरविशेषकृषी संस्थांमधील रिक्त पदे भरणार

कृषी संस्थांमधील रिक्त पदे भरणार

कृषी मंत्री शिवराज सिंह चौहान यांचे निर्देश

Google News Follow

Related

केंद्रीय कृषी आणि शेतकरी कल्याण तसेच ग्रामीण विकास मंत्री शिवराज सिंह चौहान यांनी सोमवारी राष्ट्रीय कृषी विद्यार्थी परिषदेत (National Agriculture Students Conference) कृषी शिक्षण क्षेत्रातील उणिवा दूर करून त्याची गुणवत्ता वाढवण्यासाठी अनेक महत्त्वाचे निर्देश दिले. पूसा, दिल्ली येथे आयोजित या परिषदेत देशभरातून मोठ्या संख्येने कृषी विद्यार्थी सहभागी झाले आणि केंद्रीय मंत्र्यांशी संवाद साधला.

केंद्रीय मंत्री चौहान यांनी सांगितले की कृषी शिक्षणाशी संबंधित अनेक संस्थांमध्ये शैक्षणिक आणि गैर-शैक्षणिक पदे दीर्घकाळापासून रिक्त आहेत. त्यांनी भारतीय कृषी अनुसंधान परिषद (ICAR) च्या महासंचालकांना सर्व रिक्त पदे तत्काळ भरण्याचे निर्देश दिले. तसेच त्यांनी जाहीर केले की, राज्यांच्या कृषी विद्यापीठे आणि महाविद्यालयांमधील रिक्त पदे लवकरात लवकर भरण्यासाठी ते सर्व मुख्यमंत्र्यांना वैयक्तिक पत्र लिहिणार आहेत, तसेच त्या राज्यांच्या कृषी मंत्र्यांशी देखील चर्चा करतील. त्यांनी ठामपणे सांगितले — “कृषी विद्यार्थ्यांच्या भविष्याशी कोणत्याही किंमतीवर खेळ होऊ देता कामा नये.”

हेही वाचा..

नोएडामध्ये छठ पर्वाची धूम

“योगींची अंत्ययात्रा काढा” म्हणणारे बिरसिंहपूर रुग्णालयाचे प्रभारी सीएमएस निलंबित

जुलै–सप्टेंबर तिमाहीत १.४८ अब्ज डॉलर्सच्या टेक्नॉलॉजी डील्स

भारतविरुद्धच्या कसोटी मालिकेसाठी दक्षिण आफ्रिकेचा संघ जाहीर

केंद्रीय मंत्री म्हणाले की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या मार्गदर्शनाखाली नवीन शिक्षण धोरणाच्या अनुरूप देशात कृषी क्षेत्रात गुणवत्तापूर्ण शिक्षण देणे अत्यंत आवश्यक आहे. त्यांनी ICAR ला निर्देश दिले की विद्यार्थ्यांकडून थेट रचनात्मक सूचना मिळाव्यात म्हणून विद्यार्थ्यांची एक विशेष टीम तयार करावी. चौहान यांनी कृषी विद्यापीठे आणि महाविद्यालयांच्या ग्रेडिंग प्रणालीला बळकटी देऊन ‘आरोग्यदायी स्पर्धा’ निर्माण करण्यावर भर दिला. त्यांनी सांगितले की जगात चालणारे चांगले प्रयोग अभ्यासून त्यांना भारतात राबविण्याची पावले उचलली पाहिजेत.

परिषदेदरम्यान विद्यार्थ्यांनी आपल्या अनुभव आणि समस्या मांडल्या, ज्यावर मंत्री चौहान यांनी गंभीरतेने लक्ष देऊन योग्य तो तोडगा काढण्याचे आश्वासन दिले. त्यांनी विद्यार्थ्यांना आवाहन केले की — “दरवर्षी किमान एकदा तरी शेतकऱ्यांच्या शेतावर जावे, त्यामुळे तुम्हाला प्रत्यक्ष अनुभव मिळेल आणि शेतकऱ्यांच्या समस्यांचे समाधान शोधण्याची प्रेरणा मिळेल. गाव आणि शेती विकासाकडे लक्ष देणे हेच खरे देशसेवेचे काम आहे.” शेवटी चौहान म्हणाले की, विकसित आणि आत्मनिर्भर भारताचे स्वप्न शेतीच्या प्रगतीशिवाय पूर्ण होऊ शकत नाही, आणि या प्रक्रियेत कृषी विद्यार्थ्यांचा सहभाग अत्यंत महत्त्वाचा आहे. सध्याची सरकार शेतकऱ्यांसोबत खांद्याला खांदा लावून उभी आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
280,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा