30 C
Mumbai
Tuesday, September 15, 2026
घरक्राईमनामामुंबई एटीएसच्या नावाखाली डिजिटल अरेस्ट!

मुंबई एटीएसच्या नावाखाली डिजिटल अरेस्ट!

व्यवस्थापकाची ९० लाख रुपयांची फसवणूक

Google News Follow

Related

नाशिकमध्ये एक मोठा सायबर घोटाळा उघडकीस आला आहे. सायबर गुन्हेगारांनी मुंबई दहशतवादविरोधी पथकाचे (मुंबई एटीएस) नाव वापरून, एका नामांकित वाहन निर्मिती कंपनीच्या व्यवस्थापकाला ‘डिजिटल अटकेची’ धमकी देऊन ८९.९९ लाख रुपयांची फसवणूक केली. भारतीय रिझर्व्ह बँकेच्या (आरबीआय) तपासाच्या नावाखाली झालेल्या या मोठ्या घोटाळ्यामुळे नाशिकमध्ये मोठी खळबळ उडाली आहे.

मिळालेल्या माहितीनुसार, घोटाळेबाजांनी मुंबई एटीएस अधिकारी असल्याचे भासवून व्यवस्थापकाशी संपर्क साधला आणि त्याला गंभीर परिणामांची धमकी दिली. आरोपींनी व्यवस्थापकाचे नाव एका आंतरराष्ट्रीय दहशतवादी आणि मनी लाँड्रिंग प्रकरणात आल्याचा दावा करून त्याला आमिष दाखवले. दहशतवादी आदिल घौरीने जम्मूमध्ये एक बनावट बँक खाते उघडल्याची खोटी माहिती पसरवण्यासाठी आरोपींनी व्यवस्थापकाच्या आधार कार्डचा वापर केला.

१७ ते २८ ऑगस्ट दरम्यान घरात डिजिटल अटक
या भीतीमुळे, गुन्हेगारांनी १७ ते २८ ऑगस्ट दरम्यान व्यवस्थापकाला त्याच्या घरी ‘डिजिटल अटक’ केली. त्यानंतर, आरबीआय चौकशीची धमकी देऊन आणि कायदेशीर कारवाईपासून संरक्षणाचे आश्वासन देऊन, त्यांनी त्याला विविध बँक खात्यांमध्ये पैसे जमा करण्यास सांगितले. सायबर गुन्हेगारांच्या सूचनेनुसार, व्यवस्थापकाने ₹८९,९९,००० विविध बँक खात्यांमध्ये हस्तांतरित केले. पैसे जमा झाल्यानंतर, आरोपींनी ते पैसे वेगवेगळ्या खात्यांमध्ये हस्तांतरित करून व्यवस्थापकाची फसवणूक केली.

हे ही वाचा:

NEET-PG परीक्षा सुरू असताना १० वेळा बत्ती गूल!

भारताचे चौथे विमान ११ टन साहित्य घेऊन काठमांडूत दाखल

नेपाळ-तिबेट सीमेवरील महाप्रलयाचे व्हिडीओ जिनपिंग सरकारने केले गायब

दारिद्र्याचे लक्षण |

पोलिसांचा तपास सुरू
ही फसवणूक लक्षात आल्यानंतर, पीडित व्यवस्थापकाने तात्काळ पोलिसांशी संपर्क साधला. सध्या, वरिष्ठ पोलीस निरीक्षक सुशील कोल्हे यांच्या देखरेखीखाली या गंभीर प्रकरणाचा पुढील तपास सुरू आहे. पोलिसांनी नागरिक आणि कर्मचाऱ्यांना आवाहन केले आहे की, अशा कोणत्याही अज्ञात कॉल किंवा डिजिटल अटकेच्या धमक्यांना न घाबरता तात्काळ पोलिसांशी संपर्क साधावा.

 

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
333,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा