30 C
Mumbai
Monday, May 11, 2026
घरक्राईमनामापाकिस्तानी सैन्याकडून पाच बलुच नागरिकांचे अपहरण

पाकिस्तानी सैन्याकडून पाच बलुच नागरिकांचे अपहरण

प्रमुख मानवाधिकार संघटनेने दिली माहिती

Google News Follow

Related

बलुचिस्तानमध्ये पाकिस्तानी सैन्याकडून आणखी पाच नागरिकांना जबरदस्तीने बेपत्ता करण्यात आल्याची माहिती एका प्रमुख मानवाधिकार संघटनेने गुरुवारी दिली. यामुळे खळबळ उडाली आहे. वाढत्या जबरदस्तीने बेपत्ता करण्याच्या आणि न्यायबाह्य हत्यांच्या घटनांच्या पार्श्वभूमीवर या नव्या घटना समोर आल्या आहेत.

बलुच नॅशनल मूव्हमेंटच्या मानवाधिकार विभाग ‘पांक’ने सांगितले की, ४५ वर्षीय अब्दुल हमीद आणि ३६ वर्षीय नासिर अली या दोन शिक्षकांचे ५ मे रोजी पंजगुर जिल्ह्यातील पारूम भागातून पाकिस्तानच्या फ्रंटियर कॉर्प्सच्या जवानांनी अपहरण केले. मानवाधिकार संघटनेने म्हटले, “शिक्षकांना लक्ष्य करणे अत्यंत चिंताजनक असून बलुचिस्तानमधील मनमानी अटक आणि मानवाधिकार उल्लंघनांच्या भीषण स्वरूपाचे हे द्योतक आहे. नागरिक, विशेषतः आपल्या समाजाची सेवा करणारे व्यावसायिक, सतत बेपत्ता होणे भीतीचे वातावरण निर्माण करत असून सामाजिक संरचनेलाही कमजोर करत आहे.” पांकने पुढे सांगितले की, २७ वर्षीय अल्ताफ हुसेन बलुच याचे २ मे रोजी हब चौकी येथून पाकिस्तानच्या दहशतवादविरोधी विभागाच्या (सीटीडी) कर्मचाऱ्यांनी अपहरण केले.

या घटनेचा निषेध करताना मानवाधिकार संघटनेने म्हटले, “अशा कृती मूलभूत मानवाधिकारांचे उल्लंघन आहेत आणि कुटुंबियांना दीर्घकाळ वेदना व अनिश्चिततेत ढकलतात.” याच दिवशी घडलेल्या आणखी एका घटनेत, ४० वर्षीय जान खान आणि त्यांचा २० वर्षीय मुलगा अब्दुल सत्तार यांचे प्रांतीय राजधानी क्वेटामधील त्यांच्या घरातून सीटीडी कर्मचाऱ्यांनी अपहरण केले.

पांकने पाकिस्तानी अधिकाऱ्यांना बेपत्ता व्यक्तींना तात्काळ मुक्त करण्याचे किंवा त्यांना न्यायालयासमोर हजर करण्याचे आवाहन केले आहे. तसेच जबरदस्तीने बेपत्ता करण्याच्या घटनांना आळा घालून दोषींना जबाबदार धरण्याची मागणीही केली आहे. बलुचिस्तानमध्ये नागरिकांविरोधातील हिंसाचार सातत्याने वाढत आहे. दरम्यान, प्रांतीय राजधानी क्वेटामधील बोलन मेडिकल कॉलेज (बीएमसी) बाहेर विद्यार्थ्यांचे आंदोलन बुधवारी सलग १५व्या दिवशीही सुरू होते. आंदोलनकर्ते खदीजा बलुच यांच्या सुटकेची मागणी करत आहेत. बलुच यकजेहती कमिटी (बीवायसी)च्या माहितीनुसार, खदीजाचे २१ एप्रिल रोजी क्वेटामधील बीएमसी महिला वसतिगृहातून पाकिस्तानी सुरक्षा दलांनी अपहरण केले आणि तिला अज्ञात स्थळी नेले.

हे ही वाचा:

छत्तीसगडमधील नक्षलमुक्त पोलमपल्लीमध्ये कायमस्वरूपी रेशन दुकान सुरू!

इराणकडून होर्मुझमध्ये चीनच्या जहाजावर हल्ला

महुआ मोइत्रा यांच्यासमोर विमानात ‘चोर चोर, टीएमसी चोर’च्या घोषणा

ट्रम्प यांनी लादलेले १०% जागतिक शुल्क बेकायदेशीर

पाकिस्तानी प्रशासनाच्या निष्क्रियतेबाबत चिंता व्यक्त करत बीवायसीने म्हटले, “गेल्या १५ दिवसांपासून आंदोलन सुरू आहे, मात्र प्रशासनाकडून कोणतीही ठोस प्रगती झालेली नाही. या सततच्या दुर्लक्षामुळे कुटुंबीय आणि आंदोलनकर्त्यांची चिंता आणखी वाढली आहे.” बलुचिस्तानमध्ये पाकिस्तानी सैन्याकडून सुरू असलेल्या अत्याचारांमुळे परिस्थिती गंभीर बनली असून, बलुच नागरिकांना मोठ्या प्रमाणावर जबरदस्तीने बेपत्ता करणे आणि न्यायबाह्य हत्या या घटनांमध्ये सातत्याने वाढ होत आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
306,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा