पश्चिम बंगालमध्ये वाढत्या हिंसाचाराच्या घटनांवर भारतीय जनता पक्षाचे वरिष्ठ नेते दिलीप घोष यांनी तृणमूल काँग्रेस (टीएमसी) वर जोरदार हल्ला चढवला आहे. त्यांनी टीएमसीवर भीती आणि बळाचा वापर करून निवडणूक जिंकण्याचा आरोप केला आणि राज्यातील लोकशाहीच्या स्थितीवर गंभीर प्रश्न उपस्थित केले. त्यांचे हे विधान दार्जिलिंग येथील भाजप खासदार राजू बिस्ता यांच्या ताफ्यावर झालेल्या हल्ल्याच्या पार्श्वभूमीवर आले आहे.
दिलीप घोष म्हणाले, “पश्चिम बंगालमध्ये सर्वत्र हिंसाचार वाढत आहे. टीएमसी धमकी आणि दडपशाही करून निवडणुका जिंकण्याची नीती अवलंबत आहे. जर जनप्रतिनिधी, खासदार आणि आमदार लोकांशी मोकळेपणाने भेटू शकत नसतील, तर लोकशाहीचा अर्थच काय उरतो? जर हे लोक सुरक्षित नाहीत, तर सामान्य नागरिक निवडणुकीत कसा सहभाग घेईल?” ते पुढे म्हणाले की, जसे-जसे एसआयआर (SIR) ची शक्यता वाढते आहे, तसे-तसे टीएमसीचा ताण वाढत चालला आहे आणि त्यामुळे त्यांची भाषा व वागणूक अधिक आक्रमक होत आहे.
हेही वाचा..
तिकीट नाकारल्यामुळे राजद नेत्याचा भावनिक उद्रेक; लालू यादव यांच्या घराबाहेर रडत कुर्ता फाडला!
बंगालमध्ये भाजप खासदार राजू बिष्ट यांच्या ताफ्यावर दगडफेक; गाडीच्या काचा फुटल्या!
घोष यांनी प्रश्न केला की, जर खासदार आणि आमदार यांसारखे लोकच जनतेशी भेटू शकत नसतील, तर लोकशाही प्रक्रिया सुरळीत कशी चालेल? भाजप नेत्याने टीएमसी सरकारवर लोकशाही कमकुवत करण्याचा आरोप करताना सांगितले की राज्यातील कायदा-सुव्यवस्थेची स्थिती कोलमडली आहे. टीएमसीची नीती म्हणजे भीतीचे वातावरण निर्माण करून विरोधकांना दडपणे आणि मतदारांवर प्रभाव टाकणे ही आहे. पश्चिम बंगालमध्ये निष्पक्ष आणि शांततापूर्ण निवडणुका सुनिश्चित करणे अत्यावश्यक आहे. घोष म्हणाले की, जर बंगालमधील परिस्थिती सुधारली नाही, तर सामान्य नागरिकांचा लोकशाही प्रक्रियेवरील विश्वास ढासळेल, जे देशासाठी धोकादायक ठरू शकते.







