पश्चिम बंगालच्या पश्चिम बर्धमान जिल्ह्यातील दुर्गापूरमधील एका खासगी मेडिकल कॉलेजच्या दुसऱ्या वर्षातील विद्यार्थिनीवर घडलेल्या सामूहिक बलात्काराच्या घटनेनंतर राजकारण तापले आहे. या पार्श्वभूमीवर भाजपाच्या खासदार बाँसुरी स्वराज यांनी पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बनर्जी वर टीका करत सांगितले की, मां दुर्गा यांच्या बंगालमध्ये महिलांना सुरक्षितता नाही. दुर्गापूर मेडिकल कॉलेज सामूहिक बलात्कार प्रकरणावर बोलताना बाँसुरी स्वराज म्हणाल्या, “मां दुर्गा यांच्या बंगालमध्ये महिलांना सुरक्षितता नाही. मी एक अत्यंत महत्वाचा आणि संवेदनशील विषय मांडण्यासाठी आलो आहे. हे अत्यंत दुर्दैवी आहे की ममता बनर्जींच्या बंगालमध्ये महिलांना सुरक्षितता नाही. समाजासाठी ही गोष्ट अधिक वेदनादायक आणि लाजीरवाण्या आहे की राज्याची महिला मुख्यमंत्री ममता बनर्जी पीडितांना लज्जित करीत आहेत आणि फक्त पीडितांवर दोष ठेवून असंवेदनशीलतेचा परिचय देत आहेत.”
बाँसुरी स्वराज यांनी पुढे सांगितले, “२००४ मध्ये, ममता बनर्जी यांनी बलात्काराचे घटनांचे समर्थन करत म्हटले होते की अशा घटना होत राहतात आणि आता पुरुष आणि महिला, मुलं आणि मुली एकत्र राहतात. पूर्वी, जर अशी घटना घडली असती, तर लगेच ती व्यक्तींना दंडित केले जात असे किंवा लक्षात आणून दिले जात असे. त्यांनी पुन्हा महिलांना दोषी ठरवण्याचा प्रयत्न केला. हे टीएमसीच्या मानसिकतेचे दर्शन घडवते.” भाजपाच्या खासदारांनी पार्क स्ट्रीट प्रकरणावर बोलताना सांगितले की, “आपल्याला आठवत असेल, २०१२ मध्ये एक अत्यंत क्रूर बलात्कार झाला होता. त्या वेळी मुख्यमंत्री ममता बनर्जी काय म्हणाल्या? पुन्हा एकदा, त्यांनी पीडिताला दोषी ठरवले आणि दावा केला की ही घटना बनावट आहे. दुसऱ्या शब्दांत, त्यांनी सूचित केले की पीडितानेच घटना तयार केली होती. हे पीडितासाठी अत्यंत लाजीरवाणे आहे.”
हेही वाचा..
नर्सच्या छळाची तक्रार पंतप्रधान कार्यालयात पोहोचल्यानंतर एम्सचे वरिष्ठ सर्जन निलंबित
“प्रत्येक रस्त्यावर पोलिस तैनात करता येत नाहीत” दुर्गापूर प्रकरणावर तृणमूल खासदाराची मुक्ताफळे
ऑस्ट्रेलियात पोहोचले भारतीय जवान
त्यांनी पुढे सांगितले, “पश्चिम बंगालमध्ये एक भयंकर सामूहिक बलात्कार घडला. आपल्याला हे ऐकून आश्चर्य वाटेल की ममता बनर्जी म्हणाल्या की ही संपूर्ण घटना एक कट आहे. त्यांनी पुन्हा एकदा या प्रकरणाची गंभीरता नाकारली. बंगालमध्ये कायदा-व्यवस्था पूर्णपणे अयशस्वी झाली आहे.” भाजपाच्या खासदारांनी म्हणाले, “जसे आपण जाणता आहात, संदेशखलीमध्ये अनगिनत महिलांचा लैंगिक छळ झाला आणि हे सगळं टीएमसी नेत्यांमुळे घडले, अगदी टीएमसीच्या कार्यालयांतही अशा घटना घडू शकतात. पण तेथील मुख्यमंत्री ममता बनर्जी म्हणाल्या की काहीच घडले नाही. त्यांनी दावा केला की त्यांच्या पक्षाने काहीही केले नाही आणि या घटनांना ‘बनावट’ म्हटले आहे.”







