भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाने (बीसीसीआय) आशियाई क्रिकेट परिषदेचे अध्यक्ष आणि पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाचे अध्यक्ष मोहसिन नक्वी यांना आशिया कप ट्रॉफीबाबत अंतिम मुदत दिली आहे. आशिया कप २०२५ जिंकल्यानंतर भारताने मोहसिन नक्वी यांच्याकडून ट्रॉफी स्वीकारण्यास नकार दिला, त्यानंतर नक्वी ट्रॉफी घेऊन मैदानाबाहेर गेले. पाकिस्तानविरुद्ध अंतिम सामना जिंकूनही भारताला ट्रॉफी मिळाली नाही.
आता बीसीसीआयने मोहसिन नक्वी यांना ट्रॉफी सोपवण्याची अंतिम मुदत दिली आहे. जर नक्वीने तोपर्यंत ट्रॉफी भारताला दिली नाही तर हा मुद्दा आयसीसीच्या बैठकीत उपस्थित केला जाईल. बीसीसीआयचे सचिव देवजित सैकिया यांनी एएनआयला सांगितले की, “दहा दिवसांपूर्वी आम्ही एसीसी अध्यक्षांना पत्र लिहून बीसीसीआयला लवकरात लवकर ट्रॉफी सोपवण्याची विनंती केली होती. तथापि, आजपर्यंत आम्हाला ट्रॉफी मिळालेली नाही. आम्ही आणखी एका दिवसाची वाट पाहत आहोत. जर आम्हाला ३ नोव्हेंबरपर्यंत ट्रॉफी मिळाली नाही तर दुबईतील आयसीसी मुख्यालयात बैठक होईल. आम्ही आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटच्या सर्वोच्च संस्थेसमोर आमची तक्रार मांडू. मला खात्री आहे की आयसीसी न्याय करेल आणि भारताला लवकरात लवकर ट्रॉफी मिळवून देण्यास मदत करेल.”
हे ही वाचा:
अनिल अंबानींच्या ३००० कोटींच्या मालमत्ता गोठवल्या
“चीन तैवान कारवाई करणार नाही!” ट्रम्प यांचा दावा
भारतीय संघासाठी ममता यांची पोस्ट आणि भाजपाने ‘त्या’ विधानाची केली आठवण
दिव्यांग हक्कांचे संरक्षण : आयुक्तांची कार्यपद्धती निश्चित
एप्रिलमध्ये पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर भारत आणि पाकिस्तानमधील तणाव वाढला आहे हे लक्षात घेण्यासारखे आहे. भारताने ऑपरेशन सिंदूरने पाकिस्तानला प्रत्युत्तर दिले. त्यानंतरही भारताने प्रत्येक व्यासपीठावर पाकिस्तानवर बहिष्कार टाकला. या संदर्भात, भारतीय संघाने आशिया कपमध्येही पाकिस्तानी खेळाडूंशी हस्तांदोलन करण्यास नकार दिला. आशिया कप ट्रॉफी मिळाली नसली तरी, भारतीय संघाने जल्लोष करण्याची संधी सोडली नाही. कर्णधार सूर्यकुमार यादवने २०२४ च्या टी- २० विश्वचषकातील रोहित शर्माच्या सेलिब्रेशनची नक्कल करून एक काल्पनिक ट्रॉफी उचलली आणि संघासोबत सेलिब्रेशन केले.







