पंजाबच्या अमृतसर कमिश्नरेट पोलिसांनी सीमापारून चालणाऱ्या शस्त्र आणि ड्रग्ज तस्करीचा पर्दाफाश केला आहे. पोलिसांनी तीन तस्करांना अटक केली असून त्यांच्या ताब्यातून ५०० ग्रॅम अफीम आणि १० अत्याधुनिक पिस्तूल जप्त केले आहेत. पंजाब पोलिसांच्या डीजीपी कार्यालयाने सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ‘एक्स’ वर सांगितले की, प्राथमिक चौकशीत आढळले की अटक केलेले आरोपी अंतर-जिल्हा तस्करीचे गट चालवत होते आणि थेट पाकिस्तानी हँडलरशी संपर्कात होते. जप्त केलेली ही अत्याधुनिक शस्त्रे पंजाबमध्ये बेकायदेशीर क्रियाकलापांना प्रोत्साहन देण्यासाठी गैंगस्टर आणि गुन्हेगारांना पुरवली जाणार होती.
सदर प्रकरणी सदर पोलीस ठाण्यात FIR नोंदवण्यात आली आहे. पोलिसांनी सांगितले की संपूर्ण नेटवर्क शोधण्यात येत आहे. आरोपींकडून चौकशी करून हे शस्त्रे कुठे पुरवली जाणार होती आणि भारतात कोणत्या मार्गाने आली आहेत याचा शोध घेतला जात आहे. पंजाब पोलिसांनी सीमापार शस्त्र तस्करीचे नेटवर्क मोडण्यासाठी आणि पंजाबमध्ये अवैध शस्त्रे व संघटित गुन्हेगारीचा प्रसार थांबवण्यासाठी सातत्याने कार्यरत असल्याचे सांगितले.
हेही वाचा..
चीनमध्ये धान्य खरेदीचे ९०% पेक्षा जास्त प्रमाण बाजारावर आधारित
एसटी बँकेत झाली हाणामारी, सदावर्ते-अडसूळांचे कार्यकर्ते भिडले
बिहार : भाजपची दुसरी यादी जाहीर; मैथिली ठाकूर ‘या’ मतदारसंघात लढणार
याच क्रमाने, मंगळवारी पंजाब पोलिसांनी कॅनडा आणि पाकिस्तानशी संबंधित सीमापार तस्करी करणाऱ्या एका आरोपीला अटक केली होती. आरोपीकडून ६ पिस्तूल, ११ मॅगझीन, .३० बोरचे ९१ जिवंत कारतूस आणि ९ मिमीचे २० जिवंत कारतूस जप्त केले होते. चौकशीत समोर आले की आरोपी अलीकडेच कॅनडातून परतला होता आणि पाकिस्तानमधील तस्करांशी संपर्कात होता. त्याच्या निशाण्यांवर पोलिसांनी सतत टीम बनवून कारवाई केली आणि संपूर्ण नेटवर्कचा पर्दाफाश केला. पोलिसांच्या माहितीनुसार, चौकशी अद्याप सुरू आहे आणि लवकरच तस्करी नेटवर्कबद्दल अधिक माहिती समोर येण्याची अपेक्षा आहे.



