27 C
Mumbai
Thursday, February 26, 2026
घरविशेषपाकिस्तानी समूहांच्या धमक्यांमुळे लंडनमधील १६ वर्षे जुने भारतीय रेस्टॉरंट ‘रंगरेज’ बंद!

पाकिस्तानी समूहांच्या धमक्यांमुळे लंडनमधील १६ वर्षे जुने भारतीय रेस्टॉरंट ‘रंगरेज’ बंद!

रेस्टॉरंटचे मालक हरमन सिंग कपूर यांनी केली घोषणा

Google News Follow

Related

लंडनमध्ये १६ वर्षांपासून भारतीय खाद्यपदार्थांची चव देणारे ‘रंगरेज’ हे रेस्टॉरंट आता कायमचे बंद होणार आहे. रेस्टॉरंटचे मालक हरमन सिंग कपूर यांनी वाढती खर्चिक परिस्थिती, सातत्याने मिळणाऱ्या धमक्या आणि सुरक्षेबाबतच्या चिंतांमुळे हा निर्णय घेतल्याचे सांगितले आहे. त्यांनी दावा केला आहे की, पाकिस्तानी समूहांकडून वारंवार त्रास दिला गेला आणि मेट्रोपॉलिटन पोलिसांकडून पुरेसे सहकार्य मिळाले नाही.

हॅमरस्मिथ येथे असलेले हे रेस्टॉरंट कपूर आपल्या पत्नीसह चालवत होते. सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म एक्सवर त्यांनी ही घोषणा करत लिहिले, “१६ अविस्मरणीय वर्षांनंतर मी पुढील महिन्यात हॅमरस्मिथमधील रंगरेज रेस्टॉरंट बंद करण्याचा कठीण निर्णय घेतला आहे. वाढता खर्च, सातत्याने होणारा छळ, पाकिस्तान्यांकडून वारंवार करण्यात आलेले अडथळे आणि हल्ले तसेच मेट पोलिसांकडून पुरेशा सहकार्याचा अभाव यामुळे हे पुढे चालू ठेवणे अशक्य झाले आहे.”

कपूर यांनी संकेत दिला की आता ते पूर्णपणे अॅक्टिव्हिझमकडे लक्ष देणार आहेत. त्यांनी लिहिले, “आता वेळ आली आहे की मी कोणत्याही अडथळ्याशिवाय पूर्णपणे अॅक्टिव्हिझमला समर्पित व्हावे. कट्टरपंथीयांनी हे लक्षात ठेवावे: तुम्ही माझा व्यवसाय बिघडवू शकता, पण माझी इच्छाशक्ती नाही. आता मी कोणत्याही बंधनांशिवाय तुमच्याविरोधात अधिक बळकटपणे उभा राहणार आहे.” ग्राहकांचे आभार मानताना त्यांनी म्हटले, “गेल्या अनेक वर्षांत आम्हाला साथ देणाऱ्या सर्व खऱ्या ग्राहकांचे मनापासून आभार. आम्ही सदैव ऋणी राहू. धन्यवाद. टीम रंगरेज. हरमन कपूर आणि परिवार.”

यापूर्वीही कपूर यांनी सार्वजनिकरित्या सांगितले होते की खालिस्तान चळवळीची टीका करणारा एक व्हिडिओ पोस्ट केल्यानंतर त्यांना आणि त्यांच्या कुटुंबाला धमक्या मिळाल्या. २०२३ मध्ये त्यांनी दावा केला होता की लंडनमधील भारतीय उच्चायोगात तोडफोड झाल्यानंतर काही दिवसांनी त्यांच्या रेस्टॉरंटवर प्रो-खालिस्तान समर्थकांनी हल्ला केला. त्यावेळी त्यांनी प्रश्न उपस्थित केला होता, “पोलीस कारवाई करण्यासाठी आम्हाला मरावे लागेल का?” त्यांनी आरोप केला होता की त्यांना, त्यांच्या पत्नीला आणि मुलांना जीवे मारण्याच्या धमक्या, आक्षेपार्ह फोन कॉल्स आणि ऑनलाइन धाकदपटशाहीला सामोरे जावे लागले. त्यांच्या म्हणण्यानुसार, हल्लेखोरांनी त्यांना व्हिडिओ हटवण्याची आणि “खालिस्तान जिंदाबाद”, “हिंदुस्तान मुर्दाबाद” अशी घोषणाबाजी करण्याची मागणी केली होती.

हे ही वाचा:

इस्रायली वर्तमानपत्राच्या पहिल्या पानावर झळकले ‘नमस्ते’

‘अश्लील’ सामग्री स्ट्रीमिंग प्रकरणी पाच ओटीटी प्लॅटफॉर्म ब्लॉक

….तर भारत पाक संघर्षत ३.५ कोटी लोक मृत्युमुखी पडतील

“आयकराची जागा टॅरिफ घेईल” सर्वोच्च न्यायालयाच्या न्यायाधीशांसमोर ट्रम्प यांचा दावा

ब्रिटन पोलिसांनी त्या वेळी सांगितले होते की अधिकाऱ्यांनी घटनास्थळी जाऊन पीडितांशी संवाद साधला, सीसीटीव्ही फुटेजची तपासणी केली आणि अतिरिक्त सुरक्षा उपाययोजना केल्या. मात्र, कपूर यांच्या म्हणण्यानुसार, आरोपी अद्याप अटकेत नाहीत आणि त्यांचे कुटुंब अजूनही भीतीच्या वातावरणात जगत आहे. सततच्या वाद आणि सुरक्षेच्या चिंतांदरम्यान ‘रंगरेज’चे बंद होणे हा एका दीर्घ अध्यायाचा शेवट मानला जात आहे. दीड दशकाहून अधिक काळ या रेस्टॉरंटने लंडनमध्ये भारतीय खाद्यसंस्कृतीची ओळख निर्माण केली होती.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
296,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा