29 C
Mumbai
Sunday, November 9, 2025
घरविशेष“४० लाख बोगस मतदार हटवले गेले; महाराष्ट्रातही एसआयआरची मागणी”

“४० लाख बोगस मतदार हटवले गेले; महाराष्ट्रातही एसआयआरची मागणी”

बिहार निवडणुकीचा कार्यक्रम जाहीर होण्याआधी संजय निरुपम यांचे वक्तव्य

Google News Follow

Related

बिहार विधानसभा निवडणुकांचा कार्यक्रम आज निवडणूक आयोगाकडून जाहीर होणार असल्याच्या पार्श्वभूमीवर शिवसेना नेते संजय निरुपम यांनी मतदार आणि निवडणूक प्रक्रियेबाबत आपली भूमिका मांडली. संजय निरुपम म्हणाले, “बिहारमध्ये विधानसभा निवडणुका जाहीर होणार आहेत. मी बिहारमधील मतदारांना आवाहन करतो की त्यांनी मोठ्या संख्येने मतदानात सहभागी व्हावे आणि योग्य निर्णय घ्यावा.”

ते पुढे म्हणाले की, निवडणुका जाहीर होण्यापूर्वी  एसआयआर (Systematic Investigation & Reporting) प्रक्रियेअंतर्गत बोगस मतदार, घुसखोर आणि डुप्लिकेट नावे हटवण्याचे काम सुरू करण्यात आले होते.

“ही प्रक्रिया पूर्ण झाल्यानंतर ४० लाख बोगस मतदारांची नावे मतदार यादीतून हटवण्यात आली. जे लोक मतमोहिमेतील गैरप्रकारांची आणि मतांची चोरी झाली असल्याची आरोप करत होते, तेच या SIR प्रक्रियेला विरोध करत होते.”

हे ही वाचा : 

उज्ज्वला योजनेने दिला महिलांना दिलासा

“भारत-ऑस्ट्रेलिया टी२०: हाऊसफूल! तिकीटे संपल्या”

युद्धविरामासाठी चर्चेची तयारी

बंगालमधील पूरग्रस्तांना भेट देत असताना भाजपा खासदारावर हल्ला!

महाराष्ट्रासाठीही SIR ची मागणी

संजय निरुपम यांनी स्पष्टपणे म्हटले की, “महाराष्ट्रातील मतदार यादीतही मोठ्या प्रमाणावर बोगस मतदार आणि घुसखोरांची नावे आहेत. त्यामुळे बिहारप्रमाणेच महाराष्ट्रातही SIR प्रक्रिया राबवावी, अशी मागणी शिवसेनेकडून करण्यात येत आहे.” दरम्यान, संजय निरुपम यांच्या या मागणीमुळे महाराष्ट्रातील निवडणूक व्यवस्थापन आणि मतदार याद्यांतील पारदर्शकतेबाबत पुन्हा एकदा चर्चा सुरू होण्याची शक्यता आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

News Danka Samarpan Parv
Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
280,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा