26 C
Mumbai
Monday, February 10, 2025
घरविशेषबीएसएफच्या जवानांनी बांगलादेशी घुसखोरांना पिटाळले

बीएसएफच्या जवानांनी बांगलादेशी घुसखोरांना पिटाळले

गोळीबारात एका जवनासह बांगलादेशी घुसखोर जखमी

Google News Follow

Related

बेकायदेशीर बांगलादेशी स्थलांतरितांच्या गटाची बुधवारी पहाटे पश्चिम बंगालमधील आंतरराष्ट्रीय सीमेवर सीमा सुरक्षा दलाच्या (बीएसएफ) कर्मचाऱ्यांशी चकमक झाली. त्यांच्याकडून दरोडा टाकण्याचा आणि तस्करीचा प्रयत्न केला जात होता असे अधिकाऱ्यांनी सांगितले. या चकमकीत एक बेकायदेशीर बांगलादेशी आणि एक बीएसएफ जवान जखमी झाला आहे. ही घटना उत्तर बंगालच्या दक्षिण दिनाजपूर जिल्ह्यात घडली जिथे अवैध स्थलांतरित गुप्तपणे भारतात आले.

घुसखोरीमुळे सावध झालेल्या बीएसएफ जवानांनी बेकायदेशीर स्थलांतरितांचा सामना केला. यावेळी त्यांच्याकडे चाकू, काठ्या आणि वायर कटर ही सामग्री होती. वारंवार इशारे देऊनही बेकायदेशीर परप्रांतीयांनी मागे हटण्याऐवजी बीएसएफच्या पथकावर धारदार शस्त्रांनी हल्ला केला. त्यांना रोखण्यासाठी बीएसएफ जवानांनी प्राणघातक शस्त्रास्त्रांचा वापर केला. या हल्ल्यामुळे बेकायदेशीर स्थलांतरितांनी जवानांना घेराव घालण्यात यश मिळविले.

हेही वाचा..

उत्तराखंडमध्ये एका लिव्ह इन रिलेशनशिपची नोंद

महाराष्ट्रात १ कोटी तर मुंबईत १० लाख बांगलादेशी घुसखोर!

दिल्ली निवडणुका: बोगस मतदान रोखण्यासाठी प्रयत्न, बांगलादेशी घुसखोरांवर नजर!

फडणवीसांनी स्पष्टच सांगितलं, एकनाथ शिंदेंच्या नाराजीच्या बातम्या माध्यमं पेरतात!

हाणामारी सुरू असताना बांगलादेशी नागरिकांनी त्याची बंदूक हिसकावण्याचा प्रयत्न केल्याने एक बीएसएफ जवान जखमी झाला. परिस्थिती नियंत्रणाबाहेर गेल्याचे पाहून बीएसएफच्या जवानांनी स्वसंरक्षणार्थ गोळीबार केला आणि हल्लेखोरांना पळून जाण्यास भाग पाडले. दाट धुक्यामुळे कमी दृश्यमानतेमुळे बांगलादेशी हल्लेखोर पकडण्यात यशस्वी झाले. मात्र, शोध मोहिमेदरम्यान एक जखमी बांगलादेशी प्रवासी सापडला.

बीएसएफने त्याला तातडीने गंगारामपूर रुग्णालयात उपचारासाठी दाखल केले. बीएसएफने आणखी चाकू, काठ्या आणि वायर कटर जप्त केले. जखमी बीएसएफ जवानालाही वैद्यकीय उपचार मिळाले असून तो धोक्याबाहेर असल्याचे अधिकाऱ्यांनी सांगितले.

spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

49,899चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
228,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा