29.7 C
Mumbai
Tuesday, May 20, 2025
घरविशेषब्रिटन दौऱ्यात पीयूष गोयल करणार प्रमुख उद्योग नेत्यांशी चर्चा

ब्रिटन दौऱ्यात पीयूष गोयल करणार प्रमुख उद्योग नेत्यांशी चर्चा

Google News Follow

Related

भारताचे वाणिज्य व उद्योग मंत्री पीयूष गोयल यांनी ब्रिटनमध्ये भारतीय व्यापारी प्रतिनिधी आणि मोठ्या उद्योगपतींशी भेट घेतली. या वेळी भारत आणि ब्रिटन यांच्यातील सहकार्य व एकत्र प्रगतीच्या नव्या संधींबाबत चर्चा झाली. वाणिज्य मंत्री पीयूष गोयल यांचा हा दौरा लंडन, ओस्लो (नॉर्वे) आणि ब्रुसेल्स (युरोपियन युनियन) या ठिकाणांचा पाच दिवसांचा असून भारताचे या देशांबरोबर व्यापार आणि गुंतवणूक संबंध बळकट करण्याच्या उद्देशाने घेतला जात आहे.

गोयल यांनी ‘एक्स’ (पूर्वी ट्विटर) वर लिहिले, “ब्रिटनमधील भारतीय व्यापारी प्रतिनिधींशी रात्रीच्या जेवणावेळी भेट झाली. या चर्चेत आमच्या उद्योगाच्या मजबूत वाढीबरोबरच यूकेसोबत सहकार्य वाढवण्याच्या संधींबाबत चर्चा झाली. रत्न व दागिने क्षेत्रातील जागतिक ट्रेंड जाणून घेण्यासाठी त्यांनी डी बीयर्स कंपनीचे सीईओ अल कुक आणि त्यांच्या टीमशीही चर्चा केली.

हेही वाचा..

युट्युब चॅनेल्सच्या बंदीनंतर पाकच्या संरक्षण मंत्र्यांचे एक्स अकाउंट ब्लॉक

पहलगाम हल्ल्यातील मृतांच्या नातेवाईकांना ५० लाख, जगदाळेंच्या मुलीला सरकारी नोकरी

कॅनडामध्ये भारतीय विद्यार्थिनीचा मृतदेह सापडला

अक्षय तृतीयेला का होते चारधाम यात्रा सुरू?

गोयल म्हणाले, “आम्ही भारतातील हिऱ्यांच्या उद्योगातील संधी, त्याचे टिकावूपणा कसा राखता येईल, आणि भविष्यातील प्रगती कशी करता येईल यावर चर्चा केली. त्यांनी फिनटेक कंपनी रेवोल्यूट चे अध्यक्ष मार्टिन गिल्बर्ट यांच्याशीही भेट घेतली. यावेळी भारतातील फिनटेक क्षेत्रातील मोठ्या संधी, नवकल्पना आणि विकासासाठी आंतरराष्ट्रीय कंपन्यांसोबत सहकार्याची गरज यावर चर्चा झाली.

याआधी, गोयल यांनी ब्रिटनचे व्यापार मंत्री जे. रेनॉल्ड्स यांच्याशी भेट घेतली. या वेळी भारत आणि ब्रिटन यांच्यातील प्रस्तावित मुक्त व्यापार करार (FTA) पुढे नेण्याबाबत चर्चा झाली. गोयल यांनी या बैठकीला भारत-ब्रिटन आर्थिक संबंध गडद करण्याच्या निर्धाराचा एक भाग असे संबोधले.

बैठकीनंतर गोयल यांनी ‘एक्स’ वर लिहिले, “द्विपक्षीय व्यापार आणि गुंतवणूक संबंध मजबूत करण्यासाठी दोन दिवसांच्या गहन चर्चेसाठी लंडनमध्ये आलो आहे. आपल्या पहिल्या कार्यक्रमात, मुक्त व्यापार करारावर चर्चा पुढे नेण्यासाठी ब्रिटनचे व्यापार मंत्री जे. रेनॉल्ड्स यांच्याशी फलदायी बैठक झाली. भारत-ब्रिटन आर्थिक संबंधांवरील आमची बांधिलकी यामुळे आणखी बळकट झाली आहे.

या दौऱ्याचा उद्देश भारत-ब्रिटन यांच्यातील प्रस्तावित मुक्त व्यापार करारावर अंतिम चर्चा करणे आहे, कारण ही वाटाघाटी आता अंतिम टप्प्यात पोहोचली आहे. भारत आणि यूके दोघांनाही वाटते की ही चर्चा लवकर पूर्ण झाली पाहिजे, कारण अमेरिकन टॅरिफमुळे आंतरराष्ट्रीय व्यापारात अडचणी येऊ शकतात.

spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,000चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
249,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा