बॉलिवूड अभिनेत्री शिल्पा शेट्टी आणि त्यांच्या पती राज कुंद्रा यांच्यावर ६० कोटी रुपयांच्या धोखाधडी प्रकरणामुळे जारी केलेल्या लुकआउट सर्कुलर (LOC) मुळे शिल्पाला परदेश प्रवासाची परवानगी मिळत नाही. त्यामुळे त्यांनी लॉस एंजेलिससाठी ठरवलेला प्रवास रद्द केला आहे. एक्ट्रेस यूट्यूबच्या एका इव्हेंटसाठी बॉम्बे हायकोर्टात अर्ज केला होता, परंतु अदालताने मंजुरी दिली नाही. त्यांच्या वकिलाने सांगितले की, शिल्पा आता ही याचिका मागे घेणार आहेत आणि डिसेंबरमध्ये परदेशात जाण्याची गरज भासल्यास नवीन याचिका दाखल करतील.
धोखाधडी प्रकरणात शिल्पा शेट्टी आणि राज कुंद्रावर लुकआउट सर्कुलर जारी झाले होते, ज्यामुळे दोघांनाही परदेश प्रवासावर बंदी होती. कोर्टात याचिका दाखल केल्यानंतरही त्यांना अद्याप कोणतीही सवलत मिळालेली नाही. सुनावणी दरम्यान तक्रारदार दीपक कोठारी यांचे वकिलांनी नवीन आरोप देखील मांडले आहेत. शिल्पा शेट्टी आणि राज कुंद्रावरचे आरोप २०१५ ते २०२३ या कालावधीत बिझनेसमन दीपक कोठारी यांनी कंपनीत 60 कोटी रुपयांची गुंतवणूक केली होती, त्यासंदर्भातील आहेत. कोठारीचा आरोप आहे की, या पैशाचा उपयोग व्यवसायासाठी करण्याऐवजी दोघांनी खाजगी खर्चात वापर केला.
हेही वाचा..
पटना सिव्हिल कोर्टला उडवण्याची धमकी
मुख्य न्यायाधीश दुर्व्यवहार : नवे कायदेशीर वळण
स्टेट माइनिंग रेडीनेस इंडेक्स, राज्य रँकिंग जाहीर
हिजाब वाद मिटल्यानंतरही शाळा व्यवस्थापनावर दोष
त्यांनी दावा केला की, कंपनीने पैसे लोन म्हणून घेतले, पण नंतर करांच्या अडचणींमुळे ते गुंतवणूक म्हणून दाखवण्याचा प्रयत्न केला. या प्रकरणी शिल्पा आणि राज कुंद्रावर जुहू पोलीस स्टेशन मध्ये धोखाधडी आणि जाळसाजी प्रकरण नोंदवले गेले, जे नंतर आर्थिक गुन्हे शाखेकडे सोपवले गेले. शिल्पा शेट्टीने आपल्या वक्तव्यांमध्ये मान्य केले की, कंपनीकडून त्यांना चार कोटी रुपये सेलिब्रिटी फी मिळाली. त्यांनी हे देखील सांगितले की, जानेवारी २०१६ मध्ये त्यांनी कंपनीच्या संचालक पदाचा राजीनामा दिला. तथापि, दीपक कोठारीचा आरोप आहे की, शिल्पाने पर्सनल गॅरंटी दिली होती, परंतु नंतर कंपनीतून बाहेर पडून पैसे परत केले नाहीत. हा संपूर्ण प्रकरण शिल्पा शेट्टी आणि राज कुंद्र्यासाठी कायदेशीर अडचणी निर्माण करणारा ठरला आहे.



