अभिनेता सनी देओल यांच्या ‘२३ मार्च १९३१: शहीद’ या चित्रपटाला २३ वर्षे पूर्ण झाली आहेत. या खास प्रसंगी सनी देओल यांनी सोशल मीडियावर पोस्ट करून चाहत्यांसह आनंद साजरा केला आणि आपल्या भावना व्यक्त केल्या. या चित्रपटात बॉबी देओल यांनी शहीद भगत सिंह यांची भूमिका साकारली होती, तर सनी देओल चंद्रशेखर आझाद यांच्या भूमिकेत झळकले होते. या खास दिवशी सनी देओल यांनी चित्रपटातील स्वतःची आणि बॉबी देओलची काही छायाचित्रे इंस्टाग्रामवर शेअर केली. या छायाचित्रांमध्ये दोघेही आपल्या भूमिकांमध्ये दिसत आहेत.
या छायाचित्रांसोबत कॅप्शनमध्ये सनी देओल यांनी लिहिले, ‘२३ मार्च १९३१: शहीद’ चित्रपटाला आज २३ वर्षे पूर्ण झाली आहेत. हा चित्रपट क्रांतीची ज्वाला आणि शहीदांच्या बलिदानाची कहाणी सांगतो. भगत सिंहच्या भूमिकेत बॉबी आमच्या स्वातंत्र्याला आकार देणाऱ्या धैर्याची आठवण करून देतो. २३ मार्चच्या त्या जाज्वल्य भावनेला माझा सलाम, जेव्हा आमचे शहीद अमर झाले.”
हेही वाचा..
नारीशक्तीची यशोगाथा देशवासीयांना अभिमान वाटणारी
श्रीनगर आणि कटरा दरम्यान वंदे भारत सुरू
‘सैय्यारा’च्या रेकॉर्डिंगदरम्यान काय घडलं होत ?
मायानगरी सोडून गावी का स्थायिक झाले नाना पाटेकर?
त्यांनी यासोबत #भगतसिंह, #23मार्च1931शहीद आणि #चंद्रशेखरआजाद हे हॅशटॅग वापरले. सनी देओल यांनी या पोस्टमध्ये पृष्ठभूमी संगीत म्हणून उदित नारायण यांचे गाजलेले देशभक्तिपर गाणे ‘मेरा रंग दे बसंती चोला’ वापरले आहे, जे बलिदान आणि देशप्रेमाच्या भावनांनी ओतप्रोत भरलेले आहे. ‘२३ मार्च १९३१: शहीद’ हा २००२ मध्ये प्रदर्शित झालेला ऐतिहासिक चित्रपट आहे, जो क्रांतिकारक भगतसिंह यांच्या जीवनावर आधारित आहे आणि त्यांच्या बलिदानाची कथा सांगतो. या चित्रपटाचे दिग्दर्शन गुड्डू धनोआ यांनी केले आहे. चित्रपटात भगत सिंह, शिवराम राजगुरु आणि सुखदेव थापर यांना २३ मार्च १९३१ रोजी झालेल्या फाशीपूर्वीच्या घडामोडी दाखवण्यात आल्या आहेत.
या चित्रपटात अमृता सिंग यांनीही महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली होती. त्यांनी भगत सिंह यांच्या आई विद्यावती कौर यांची भूमिका साकारली होती. त्यांच्याबरोबरच चित्रपटात राहुल देव, ऐश्वर्या राय, दिव्या दत्ता, सुरेश ओबेरॉय आणि शक्ति कपूर यांचाही सहभाग होता.
