29 C
Mumbai
Thursday, June 19, 2025
घरविशेषअयोध्येत भाविकांची संख्या वाढली

अयोध्येत भाविकांची संख्या वाढली

सुरक्षा व्यवस्था अधिक कडक

Google News Follow

Related

राम दरबाराच्या प्राणप्रतिष्ठेनंतर अयोध्येतील भक्तांची संख्या लक्षणीयरीत्या वाढली आहे. रविवारी रामपथावर सकाळपासूनच देशाच्या कानाकोपऱ्यातून आलेले श्रद्धाळू मोठ्या संख्येने एकत्र आले. भक्तीचा आणि श्रद्धेचा हा अपूर्व सोहळा अयोध्येच्या पवित्रतेत अधिक भर घालणारा ठरतोय. भाविकांची गर्दी लक्षात घेता पोलिस आणि प्रशासनाने सुरक्षा व्यवस्थेसाठी कडक उपाययोजना केल्या आहेत. राम मंदिराकडे जाणाऱ्या प्रमुख मार्गांपैकी रामपथावर दूरदूरपर्यंत भक्तांच्या रांगा पाहायला मिळाल्या. प्रशासनाने भाविकांच्या सोयीसाठी व्यापक सुविधा उभारल्या आहेत, जेणेकरून कुणालाही अडचण भासू नये.

राम मंदिराच्या गर्भगृहात विराजमान असलेल्या रामलल्लाचे दर्शन घेण्यासाठी भाविक तासनतास रांगेत उभे राहून आपली वेळ येण्याची वाट पाहत आहेत. रामपथावर ठिकठिकाणी पाणी, सावली आणि बसण्यासाठी सोय उपलब्ध करून देण्यात आली आहे. मंदिर परिसरात प्रवेश आणि दर्शन प्रक्रिया सुलभ होण्यासाठी अतिरिक्त कर्मचारीही तैनात करण्यात आले आहेत. रविवार असल्यामुळे गर्दीत अधिक वाढ होण्याची शक्यता आहे. प्रशासनाने भाविकांना आवाहन केले आहे की त्यांनी व्यवस्था अबाधित ठेवण्यासाठी सहकार्य करावे आणि मंदिर परिसरात स्वच्छतेची काळजी घ्यावी.

हेही वाचा..

बिहार : संभाव्य पराभवामुळे राहुल गांधींची चुकीची विधाने

भारतीय तटरक्षक दलाला नवीन जेट्टी

राहुल गांधींनी निवडणूक आयोगाची बदनामी करण्याचा बांधला चंग

मणिपूर सरकारने पाच जिल्ह्यात लावला कर्फ्यू

५ जूनचा दिवस अयोध्येसाठी ऐतिहासिक ठरला. संपूर्ण जगाने पहिल्यांदाच राजा राम दरबाराचे दर्शन घेतले. भगवान राम, सीता, लक्ष्मण, भरत, शत्रुघ्न आणि हनुमान यांच्यासह संपूर्ण राम दरबाराची भव्य प्रतिमा मंदिराच्या पहिल्या मजल्यावर प्रतिष्ठापित करण्यात आली आहे.

मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांच्या हस्ते राजा राम दरबाराची प्राणप्रतिष्ठा करण्यात आली. यावेळी वैदिक मंत्रांचा घोष चारही दिशांना निनादत होता. अभिजित मुहूर्त, वेदघोष आणि मंत्रोच्चाराच्या शुभ लहरींमध्ये गंगा दशहराच्या शुभमुहूर्तावर अयोध्येतील श्रीराम दरबार आणि इतर नवनिर्मित देवालयांमध्ये प्राणप्रतिष्ठेचा भव्य सोहळा पार पडला.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,000चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
252,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा