27.9 C
Mumbai
Thursday, October 8, 2026
घरक्राईमनामाविद्यार्थिनीला हिजाब घालू न दिल्याने पालक शाळेत घुसले

विद्यार्थिनीला हिजाब घालू न दिल्याने पालक शाळेत घुसले

केरळमधील घटना, पोलिसात दिली तक्रार

Google News Follow

Related

केरळमधील कोची येथील एका कॅथोलिक शाळेत (सेंट रीटा पब्लिक स्कूल) हिजाबवरून मोठा वाद निर्माण झाला आहे. शाळेच्या नियमांनुसार हिजाब घालण्यास मनाई आहे. एका विद्यार्थिनीला हिजाब घालण्यास मनाई करण्यात आली तेव्हा तिचे पालक आणि इतर अनेक जण शाळेच्या आवारात घुसले आणि हिजाब घालण्याची परवानगी मागितली.

या वादामुळे आणि कर्मचाऱ्यांवर असलेल्या मानसिक ताणामुळे, शाळा प्रशासनाने सोमवार आणि मंगळवारी (१३-१४ ऑक्टोबर २०२५) शाळा बंद ठेवण्याचा निर्णय घेतला आहे आणि पोलिस तक्रार दाखल केली आहे.

वाद कसा सुरू झाला?

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, कोचीच्या पालुरुथी परिसरातील सेंट रीटा पब्लिक स्कूल (लॅटिन कॅथोलिक चर्चद्वारे चालवल्या जाणाऱ्या) येथे वाद निर्माण झाला. शाळेच्या गणवेशाच्या नियमांनुसार, हिजाब घालण्यास मनाई आहे. जेव्हा एका मुस्लिम विद्यार्थिनीला हिजाब घालण्यास मनाई करण्यात आली तेव्हा तिच्या कुटुंबातील सदस्यांनी गोंधळ घातला.

वाद वाढत असताना, शाळा प्रशासनाने शाळा दोन दिवसांसाठी बंद ठेवण्याचा निर्णय घेतला. शाळेच्या मुख्याध्यापिका सिस्टर हेलेना अल्बी यांनी रविवारी (१२ ऑक्टोबर ) एका पत्राद्वारे पालकांना परिस्थितीची माहिती दिली. या वादामुळे कर्मचाऱ्यांमध्ये मानसिक ताण निर्माण झाला होता आणि अनेक कर्मचारी रजेवर गेले होते, त्यामुळे दोन दिवसांची सुट्टी जाहीर करण्यात आली होती, असे त्यांनी स्पष्ट केले.

मुख्याध्यापकांनी थेट कोणाचाही उल्लेख न करता सांगितले की, एक विद्यार्थी ड्रेस कोडनुसार गणवेशात आला नव्हता आणि सर्व पालकांना शाळेच्या शिस्तीचे पालन करण्याचे आवाहन केले.

हे ही वाचा :

दिल्लीत चिनी नेटवर्कशी जोडलेला आरोपी अटक

कोविडने बाधित वडिलांच्या मुलांच्या मेंदूवर होऊ शकतो परिणाम

मनोरुग्णांसाठी काम करणाऱ्या सेवा संकल्प प्रतिष्ठानने केले मदतीसाठी आवाहन

तालिबानने पाकिस्तानी चौक्यांवर एकाच वेळी कसा केला हल्ला?

धमक्या आणि पोलिस तक्रार
मुख्याध्यापिका सिस्टर हेलेना म्हणाल्या की, त्यांनी या प्रकरणात पोलिस तक्रार दाखल केली आहे. मुख्याध्यापकांच्या म्हणण्यानुसार, विद्यार्थ्याचे वडील आणि त्यांच्यासोबत असलेल्यांनी शाळेच्या आवारात धमकावणारे वर्तन केले, ज्यामुळे पोलिस हस्तक्षेप करावा लागला. दरम्यान, मध्य केरळमधील ख्रिश्चन आणि मुस्लिम समुदायांमध्ये आधीच तणाव निर्माण झाला असताना हा हिजाब वाद निर्माण झाला आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,459चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
337,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा