महाराष्ट्रातील भाजप नेते राम कदम यांनी असा दावा केला आहे की, बिहारमधील जनता पंतप्रधान मोदींच्या नेतृत्वाखाली सुरू असलेल्या विकासकामांची प्रशंसा करते आणि विकासाच्या नावाखाली येणाऱ्या विधानसभा निवडणुकीत डबल इंजिन सरकारला मतदान करेल. त्यांनी राहुल गांधींना अपरिपक्व नेता म्हटले आहे.
भाजप नेत्याने आयएएनएसला सांगितले की, बिहारमधील जनतेने राजद प्रमुख लालू प्रसाद यादव यांचे जंगलराज पाहिले आहे आणि जंगलराज बिहारमध्ये कधीही परत येणार नाही.
ते म्हणाले की, आम्ही बिहार निवडणुकीसाठी तयार आहोत. विरोधी पक्ष एनडीएला घाबरला आहे. अपेक्षित पराभवापूर्वीच, ते पराभवानंतर जनतेला सांगण्यासाठी भूमिका शोधू लागले आहेत.
काँग्रेस खासदार राहुल गांधींवर टीका करताना ते म्हणाले की, विरोधी पक्षनेते राहुल गांधी वारंवार पाकिस्तान आणि आपल्या शत्रू देशांच्या प्रवक्त्यासारखे वागले आहेत. त्यांची जबाबदारी आता स्पष्ट झाली आहे.
जर पाकिस्तान एखाद्या गोष्टीला नकार देत असेल तर आपण समजू शकतो, परंतु जेव्हा आपल्याच देशातील लोक, जसे की विरोधी पक्ष नेते आणि त्यांचे मित्रपक्ष, ते नाकारणारे पहिले असतात तेव्हा ते अत्यंत त्रासदायक असते.
ते म्हणाले की राहुल गांधी हे एक अर्धवेळ नेते आहेत जे अद्याप परिपक्व झालेले नाहीत आणि त्यांना बरेच काही शिकायचे आहे. अधिकाऱ्यांच्या मते, ते परदेशात प्रवास करताना त्यांच्या सुरक्षा पथकाला माहिती देत नाहीत, ज्यामुळे अनेक सुरक्षा त्रुटी निर्माण होतात. त्यांना अंतर्गत बाबींवर चर्चा करण्याची आणि अपरिपक्व मुलाप्रमाणे परदेशात भारताची बदनामी करण्याची सवय आहे. एक अर्धवेळ नेता देशाचे भविष्य घडवू शकत नाही. त्याग आणि समर्पणाचे जीवन जगणारेच खऱ्या अर्थाने देशाला पुढे नेऊ शकतात.
मनसे प्रमुख राज ठाकरे आणि शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांच्यातील मातोश्री येथील भेटीबाबत ते म्हणाले की ते दोघे खरे भाऊ आहेत आणि त्यांच्या भेटीला राजकारणाशी जोडणे योग्य ठरणार नाही. राज ठाकरे यांनी यापूर्वी सांगितले आहे की ही बैठक युती करण्यासाठी नाही आणि हा त्यांचा वैयक्तिक निर्णय आहे. कोणत्या पक्षांमध्ये सामील होतील हा त्यांचा वैयक्तिक निर्णय आहे. जरी ते सामील झाले तरी काही फरक पडणार नाही.
ते म्हणाले की राज ठाकरे यांचा एकही आमदार नाही. उद्धव ठाकरेंची परिस्थिती अशी आहे की त्यांनाही माहित आहे की त्यांचे आमदार एकनाथ शिंदेंसोबत कधी जातील.
भाजप नेते म्हणाले, “आम्हाला वाटत नाही की राज ठाकरे आमच्यात येतील. जरी ते आले तरी आम्हाला काही फरक पडत नाही.”







