उत्तर प्रदेशातील नोएडा येथे कोरोनाचे रुग्ण वाढत आहेत. गेल्या २४ तासांत कोरोनाचे १६ नवे रुग्ण आढळले आहेत. आतापर्यंत १६६ रुग्ण कोरोनामुक्त झाले आहेत. यासंदर्भात नोएडाचे डिप्टी सीएमओ यांनी आयएएनएसशी बोलताना ही माहिती दिली. त्यांनी कोरोनाच्या रुग्णसंख्येसंबंधी आकडेवारी दिली. त्यांनी सांगितले की सध्या नोएडा शहरात एकूण २९० कोरोना रुग्ण आहेत. मागील २४ तासांत १६ नवीन रुग्ण सापडले. आतापर्यंत १६६ रुग्ण बरे झाले असून १२४ रुग्ण सध्या सक्रिय आहेत.
डिप्टी सीएमओ यांनी स्त्री व पुरुष रुग्णांची माहितीही दिली. त्यांनी सांगितले की आतापर्यंत १५३ महिला आणि १३७ पुरुष कोरोना पॉझिटिव्ह झाले आहेत. मंगळवारी (१० जून) कोरोनाच्या वाढत्या प्रकरणांवर चर्चा करण्यासाठी एक बैठक घेण्यात आली होती. या बैठकीस सर्व जिल्ह्यांतील रुग्णालयांचे प्रभारी उपस्थित होते आणि त्यांनी आपल्या जिल्ह्यातील परिस्थितीची माहिती दिली. डिप्टी सीएमओ यांनी सांगितले की, आम्ही त्यांच्याकडून विचारणा केली की सध्या त्यांच्या जिल्ह्यात कोरोनाची परिस्थिती काय आहे, किती रुग्ण आहेत आणि जर परिस्थिती हाताबाहेर गेली, तर ती नियंत्रित करण्यासाठी कोणते संसाधन उपलब्ध आहेत. रुग्णांच्या उपचारासाठी आवश्यक उपकरणे, बेड्स, ऑक्सिजन उपलब्ध आहे का, यासंबंधी माहिती गोळा करण्यात आली. सर्व प्रभाऱ्यांनी खात्री दिली की घाबरण्याची गरज नाही.
हेही वाचा..
चौथीत झाली मारामारी; वयाच्या साठीत पुन्हा काढला राग
पुरी जगन्नाथ मंदिरात देवस्नान पौर्णिमेचा सोहळा
ईडीकडून काँग्रेस खासदार व तीन आमदारांच्या घरांवर छापे
राजा रघुवंशी हत्याकांडातील आरोपीला विमानतळावर मारहाण!
तसेच, कोविडचा एक नवा व्हेरिएंट एनबी १.८.१ सध्या जगाच्या अनेक भागांमध्ये वेगाने पसरत आहे, ज्यामुळे नवी चिंता निर्माण झाली आहे. हा व्हेरिएंट ओमिक्रॉन कुटुंबातीलच असून, जानेवारी २०२५ मध्ये तो पहिल्यांदा आढळून आला होता. तो भारतासह अमेरिका, ब्रिटन, ऑस्ट्रेलिया, चीन, मालदीव आणि इजिप्तमध्येही पसरला आहे. जागतिक आरोग्य संघटनेने (WHO) याला “निगराणीखालील व्हेरिएंट” म्हणून घोषित केले आहे, म्हणजे तो इतक्या झपाट्याने पसरत आहे की त्यावर लक्ष ठेवणे आवश्यक आहे. मात्र, सध्या तो फारसा धोकादायक मानला गेलेला नाही.
