बिहारमधील मुजफ्फरपूरमध्ये एका नऊ वर्षांच्या मुलीवर कथित बलात्कार होऊन तिचा मृत्यू झाल्याच्या घटनेवरून विरोधकांनी सरकारवर टीका केली आहे. या पार्श्वभूमीवर भाजपचे खासदार संजय जयसवाल म्हणाले की, बिहारमध्ये सुशासनाची सरकार आहे आणि कुठेही गुन्हेगारी घटना घडल्यास त्वरित कारवाई केली जाते. पटणामध्ये पत्रकारांशी बोलताना, भाजपचे माजी प्रदेशाध्यक्ष संजय जयसवाल यांनी विरोधकांकडून कायदा-सुव्यवस्थेवर करण्यात येणाऱ्या टीकेवर उत्तर दिले की, मुजफ्फरपूरमधील घटनेनंतर तात्काळ दोषी व्यक्तीला अटक करण्यात आली.
ते पुढे म्हणाले की, लालू यादव यांच्या काळात झालेल्या शिल्पी जैन आणि चंपा विश्वास प्रकरणांना आजही न्याय मिळालेला नाही. परंतु आता जर अशा घटना घडतात, तर तात्काळ कारवाई केली जाते. पटणा विमानतळाच्या नव्या टर्मिनलच्या उद्घाटनाबाबत बोलताना जयसवाल यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे आभार मानले. ते म्हणाले, “पंतप्रधान मोदींनी या टर्मिनलचे उद्घाटन केले होते. आज पहिला दिवस आहे आणि मी सुदैवी प्रवासी आहे जो या नव्या टर्मिनलवरून प्रवास करत आहे.”
हेही वाचा..
ड्रॅगन बोट फेस्टिव्हलच्या सुट्ट्यांमध्ये ८२ लाख पर्यटकांची भेट
आतंकवाद आणि अणु ब्लॅकमेल आता सहन केला जाणार नाही
मुख्यमंत्री मोहन यादव यांचा राहुल गांधींवर हल्ला
ते पुढे म्हणाले, “जेव्हा मी दुसऱ्या राज्यांतील विमानतळ पाहायचो, तेव्हा वाटायचं की आपण किती मागे आहोत. पण पंतप्रधान मोदींच्या बिहारप्रती प्रेमामुळे आज पटणाचे विमानतळ जागतिक दर्जाचे झाले आहे आणि बिहटा विमानतळाचाही शिलान्यास करण्यात आला आहे. देशातील पटणा हे तिसरे असे शहर असेल जिथे एकाच शहरात दोन विमानतळ असतील. या नव्या टर्मिनलच्या सौंदर्यासाठी विमानतळ प्राधिकरण आणि आर्किटेक्टचेही त्यांनी आभार मानले. उल्लेखनीय आहे की पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी गुरुवारी संध्याकाळी पटणा विमानतळाच्या नव्या टर्मिनलचे उद्घाटन केले होते, आणि मंगळवारपासून ते सर्वसामान्यांसाठी खुले करण्यात आले आहे.
