28.2 C
Mumbai
Sunday, June 22, 2025
घरविशेषअमृतसरमध्ये विषारी दारू प्रकरण : दिल्लीतून दोघांना अटक

अमृतसरमध्ये विषारी दारू प्रकरण : दिल्लीतून दोघांना अटक

Google News Follow

Related

पंजाबच्या अमृतसर जिल्ह्यात विषारी दारू प्रकरणात पंजाब पोलिसांची कारवाई सुरूच आहे. अमृतसर पोलिसांनी दिल्लीच्या मॉडेल टाउनमधून या प्रकरणात आणखी दोन लोकांना अटक केली आहे. पंजाब पोलिसांचे महासंचालक (डीजीपी) यांनी याबाबत माहिती दिली. पंजाब पोलिसांच्या डीजीपींनी ‘एक्स’ अकाउंटवर पोस्ट करत सांगितले, “अमृतसर ग्रामीण पोलिसांनी बनावट दारू प्रकरणात जलद कारवाई करत दिल्लीच्या मॉडेल टाउनमधून दोन लोकांना अटक केली आहे. मुख्य आरोपी साहिब सिंहच्या व्हॉट्सअॅप चॅटमधून समजले की तो ऋषभ जैनच्या संपर्कात होता. संशय आहे की साहिब सिंहला जैनकडून एक खेप मिळाली होती, जी पंजाबमध्ये नकली दारू तयार करण्यासाठी वापरली गेली.

ते पुढे म्हणाले, “बीएनएस आणि आबकारी अधिनियमांतर्गत एफआयआर नोंदवण्यात आली आहे आणि या बेकायदेशीर नेटवर्कचे इतर कनेक्शन शोधण्यासाठी तपास सुरू आहे. पंजाब पोलिस बनावट दारूच्या व्यवसायावर कठोर कारवाईसाठी कटिबद्ध आहेत. अटक करण्यात आलेल्या आरोपींमध्ये रविंदर जैन (पुत्र नंद किशोर जैन) आणि ऋषभ जैन (पुत्र रविंदर जैन) यांचा समावेश आहे. अमृतसरच्या मजीठा भागात विषारी दारू प्यायल्याने मृतांचा आकडा २३ वर पोहोचला आहे.

हेही वाचा..

पाकिस्तानात दहशतवाद्यांचे जनाजे निघताहेत

उपराष्ट्रपतींचा १५ मे रोजी राजस्थान दौरा

तिरंगा यात्रेद्वारे सेनेच्या जिद्दीला सलाम

अमेरिकन लष्करी विश्लेषकाने ‘ऑपरेशन सिंदूर’ ला विजयी ठरवले

मृतकाच्या भावाने, बग्गा सिंहने सांगितले की, “माझ्या भावाने दारू प्यायली आणि त्यानंतर त्याचा मृत्यू झाला. त्याचे लग्नाला चार वर्षे झाली होती आणि त्याला तीन मुले आहेत. विषारी दारूमुळे २० पेक्षा जास्त लोकांचा मृत्यू झाला आहे. आमची मागणी आहे की दोषींवर कठोर कारवाई व्हावी. मृतकाच्या दुसऱ्या भावाने, जसपाल सिंहने सांगितले की, “माझ्या लहान भावाचा मृत्यू झाला आहे आणि आमच्या गावात आतापर्यंत ६ पेक्षा जास्त मृत्यू झाले आहेत. अनेक लोकांची प्रकृती अजूनही गंभीर आहे. मी सरकार आणि प्रशासनाकडे आवाहन करतो की नशा रोखण्यासाठी कठोर पावले उचलावीत.

तसेच, अनेक लोक अजूनही रुग्णालयात जीवन-मृत्यूच्या सीमारेषेवर आहेत. पोलिसांनी या प्रकरणात मुख्य आरोपी प्रभजीत सिंहसह अनेकांना अटक केली आहे. या प्रकरणात पोलिसांनी मास्टरमाइंड प्रभजीत सिंहला अटक केली आहे. त्याचप्रमाणे कुलबीर सिंह उर्फ जग्गू (प्रभजीतचा भाऊ), साहिब सिंह उर्फ सराय (राहणारा मारड़ी कलां), गुर्जंत सिंह आणि निंदर कौर (पत्नी जीता, राहणारी थीरेंवाल) यांना अटक करण्यात आली आहे. अमृतसर ग्रामीणचे एसएसपी यांनी या अटकांची पुष्टी केली आहे. पंजाब सरकारनेही आरोपींवर कठोर कारवाई करण्याचे सांगितले आहे. पंजाब सरकारने पोलिसांना आदेश दिले आहेत की दारू माफियांना सोडले जाणार नाही.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,000चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
252,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा