27.6 C
Mumbai
Tuesday, June 24, 2025
घरविशेषयुरोपीय संघाने काय विनंती केली इस्रायलला ?

युरोपीय संघाने काय विनंती केली इस्रायलला ?

Google News Follow

Related

जसजसा इस्रायल गाझा पट्ट्यातील आपले लष्करी अभियान तीव्र करत आहे, तसतशी युरोपीय नेत्यांची चिंता वाढत आहे. अनेक युरोपीय नेत्यांनी इस्रायलला “आपले विद्यमान धोरण बदलण्याची” आणि मानवीय दृष्टीने हस्तक्षेप करण्याची विनंती केली आहे. सिन्हुआ वृत्तसंस्थेनुसार, युरोपीय परिषदेचे अध्यक्ष अँटोनियो कोस्टा यांनी शनिवारी सोशल मीडियावर गाझामधील परिस्थितीबाबत आपली निराशा व्यक्त करत म्हटले, “गाझामधील घडामोडींनी मी हादरून गेलो आहे.” त्यांनी इस्रायल सरकारला हिंसाचार थांबवण्याचे, नाकाबंदी हटवण्याचे आणि मानवीय मदतीसाठी सुरक्षित, जलद आणि अडथळाविरहित प्रवेश देण्याचे आवाहन केले.

कोस्टा म्हणाले, “गाझामध्ये जे घडत आहे ते एक मानवीय शोकांतिका आहे. लोकांना चिरडले जात आहे आणि लष्करी दडपशाहीचा सामना करावा लागत आहे. आंतरराष्ट्रीय कायद्यांचे सातत्याने उल्लंघन होत आहे.” त्यांनी युद्धविराम आणि सर्व बंदिवानांची तात्काळ व बिनशर्त सुटका करण्याची गरज अधोरेखित केली. नॉर्वे, आयसलँड, आयर्लंड, लक्झेंबर्ग, माल्टा, स्लोव्हेनिया आणि स्पेन या सात देशांनी शुक्रवारी एक संयुक्त निवेदन प्रसिद्ध करून इस्रायलच्या धोरणावर कठोर टीका केली.

हेही वाचा..

भारताने बांग्लादेशच्या कोणत्या वस्तूंच्या आयातीवर बंदी घातली ?

बस २० फूट खोल दरीत कोसळली, ३० प्रवासी जखमी

२०० प्रवाशांसह मेक्सिकन नौदलाचे जहाज ब्रुकलिन ब्रिजवर आदळले!

देहरादूनमध्ये ६ बांगलादेशी नागरिकांना अटक

निवेदनात म्हटले आहे की, “गाझामध्ये आमच्या डोळ्यासमोर घडत असलेल्या या मानवनिर्मित विनाशाकडे आम्ही शांत बसून पाहू शकत नाही.” ५०,००० हून अधिक लोकांच्या मृत्यूकडे लक्ष वेधून, त्यांनी इशारा दिला की जर तातडीने हस्तक्षेप केला नाही, तर पुढील काही दिवसांमध्ये हजारो लोकांना उपासमारीला सामोरे जावे लागेल. निवेदनात इस्रायल सरकारला “तत्काळ आपले धोरण बदलण्याचे,” नाकाबंदी पूर्णतः उठवण्याचे आणि गाझामध्ये जलद व अडथळाविरहित मानवीय प्रवेशाची परवानगी देण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे.

या देशांनी दोन राष्ट्रांचा उपाय (two-state solution) आणि फिलिस्तिनी जनतेच्या आत्मनिर्णयाच्या अधिकाराबाबत आपल्या कटिबद्धतेची पुष्टी केली आणि संयुक्त राष्ट्रांच्या चौकटीत तसेच प्रादेशिक भागीदारांसोबत मिळून शांततामूलक आणि टिकाऊ तोडगा काढण्याचे आश्वासन दिले. शनिवारी बगदाद येथे पार पडलेल्या ३४व्या अरब लीग परिषदेत स्पेनचे पंतप्रधान पेद्रो सांचेज यांनीही आंतरराष्ट्रीय समुदायाला गाझामधील “नरसंहार” थांबवण्यासाठी पुढे येण्याचे आवाहन केले.

सांचेज म्हणाले की, “जगभरातील नेत्यांनी गाझामधील नरसंहार थांबवण्यासाठी इस्रायलवर दबाव वाढवावा, विशेषतः आंतरराष्ट्रीय कायद्यांतर्गत उपलब्ध असलेल्या साधनांचा वापर करून.” त्यांनी ठामपणे सांगितले की, दोन राष्ट्र उपायच शांततेचा एकमेव मार्ग आहे. इटलीच्या परराष्ट्रमंत्री अँटोनियो ताजानी यांनीही इस्रायलच्या कारवायांवर टीका केली. शनिवारी त्यांनी युद्धविरामासाठी आणि दोन राष्ट्र उपायासाठी इटलीच्या कटिबद्धतेची पुष्टी दिली. त्यांनी सांगितले, “आता हे युद्ध थांबवण्याची वेळ आली आहे, सामान्य जनता थकली आहे, ती सतत होणाऱ्या हल्ल्यांचा सामना करू शकत नाही.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,000चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
253,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा