तेलंगणातील निजामाबाद येथे एका कॉन्स्टेबलच्या हत्येचा आरोपी शेख रियाज याला पोलिसांनी रुग्णालयात गोळ्या घालून ठार मारले. पोलिसांनी सांगितले की, रुग्णालयात उपचार सुरू असताना रियाजने एका कॉन्स्टेबलची बंदूक हिसकावण्याचा प्रयत्न केला, ज्यामुळे पोलिसांना स्वसंरक्षणार्थ गोळीबार करावा लागला.
आरोपी शेख रियाजवर ४२ वर्षीय पोलिस कॉन्स्टेबल ई. प्रमोद यांची हत्या केल्याचा आरोप होता. शनिवारी रियाजने प्रमोदवर चाकूने वार केला. पोलिसांनी रविवारी त्याला अटक केली. अटकेदरम्यान, आसिफ नावाच्या एका नागरिकाने पोलिसांना मदत करण्याचा प्रयत्न केला, परंतु रियाजने त्याच्यावरही चाकूने वार केले, ज्यामुळे तो जखमी झाला.
रुग्णालयात ही चकमक झाली. अटकेनंतर रियाजला झटापटीत किरकोळ दुखापत झाल्याने त्याला निजामाबाद सरकारी जनरल हॉस्पिटल (जीजीएच) मध्ये दाखल करण्यात आल्याचे पोलिसांनी सांगितले. रियाजवर उपचार सुरू असताना, त्याने परिस्थितीचा फायदा घेत एका कॉन्स्टेबलची बंदूक हिसकावण्याचा प्रयत्न केला.
तेलंगणाचे डीजीपी शिवधर रेड्डी म्हणाले की, त्यावेळी रुग्णालयात डॉक्टर, परिचारिका आणि इतर कर्मचारी उपस्थित होते. परिस्थिती आणखी बिकट होऊ शकली असती. रियाजने आधीच एका पोलिसाची हत्या केली होती आणि अनेकांना जखमी केले होते. जेव्हा त्याने त्यांची शस्त्रे हिसकावण्याचा प्रयत्न केला तेव्हा पोलिसांनी स्वसंरक्षणार्थ गोळीबार केला.
हे ही वाचा :
जपानला मिळाली पहिली महिला पंतप्रधान, साने ताकाची यांनी रचला इतिहास!
सलमानमधला पठाण जागा झाला? जाहीर केले बलोचिस्तानचे स्वातंत्र्य
हर्ष राऊतची दक्षिण आशियाई अॅथलेटिक्स स्पर्धेसाठी निवड
निजामाबादचे पोलिस आयुक्त पी. साई चैतन्य यांनी सांगितले की, चकमकीनंतर पंचनामा आणि मृतदेहाचे शवविच्छेदन मानक प्रक्रियेनुसार केले जाईल. त्यांनी असेही सांगितले की, चकमकीची चौकशी करण्यासाठी गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे आणि निष्पक्ष तपास केला जाईल.







