27.7 C
Mumbai
Sunday, July 13, 2025
घरविशेषनसीरुद्दीन शाहच्या वक्तव्यावर सिनेमे कामगार संघटनेने व्यक्त केली नाराजी

नसीरुद्दीन शाहच्या वक्तव्यावर सिनेमे कामगार संघटनेने व्यक्त केली नाराजी

Google News Follow

Related

फेडरेशन ऑफ वेस्टर्न इंडिया सिने एम्प्लॉइज (एफडब्ल्यूआयसीई) ने प्रसिद्ध अभिनेते नसीरुद्दीन शाहच्या एका वक्तव्यावर नाराजी व्यक्त केली आहे, ज्यात त्यांनी पाकिस्तानी कलाकारासंदर्भात विवादात अडकलेल्या ‘सरदार जी ३’ या चित्रपटासाठी अभिनेता आणि गायक दिलजीत दोसांझचा समर्थन केले होते. एफडब्ल्यूआयसीईने सांगितले की, त्यांनी आधीच स्पष्ट केले होते की भारतात अशा कोणत्याही चित्रपटाची रिलीज होऊ दिली जाणार नाही ज्यात पाकिस्तानी कलाकार असेल. पुलवामा आणि ऑपरेशन सिंदूरसारख्या मोठ्या दहशतवादी हल्ल्यांनंतर हा नियम तयार करण्यात आला की कोणताही भारतीय कलाकार किंवा आयोजक पाकिस्तानी कलाकारासोबत काम करणार नाही, मग तो शो भारतात असो किंवा परदेशात.

फेडरेशनने सांगितले की, पूर्वीही दिलजीत दोसांझला असेच एक नोटीस पाठवण्यात आले होते जेव्हा तो परदेशात एका पाकिस्तानी गायकासोबत शो करणार होता, ज्यामुळे तो शो रद्द करावा लागला होता. फेडरेशनने पुढे म्हटले की, जेव्हा पाकिस्तानकडून भारतावर हल्ला झाला, तेव्हा एका पाकिस्तानी कलाकाराने भारतीय लोक आणि आमच्या सैन्याला डरपोक आणि गद्दार म्हटले. तरीही चित्रपटाचे निर्माता किंवा कलाकारांनी कधीही विरोध केला नाही किंवा वक्तव्य दिले नाही. “आपण भारतात राहून कमावत असाल, लोकांच्या प्रेमात असाल, तर भारताच्या भावना देखील आदराने पाहिजेत,” असे त्यांनी नमूद केले.

हेही वाचा..

विद्यार्थ्यांमध्ये विज्ञानाची आवड वाढण्यासाठी IIT दिल्लीचे पाऊल

भक्तांच्या वाहनाला अपघात; ३ ठार, ९ जखमी

मणिपूर: बंदूकधार्‍यांनी कारमधील चार जणांवर गोळ्या झाडल्या!

बीएसएफ, लष्कराकडून घुसखोरीचा प्रयत्न उधळला

दुसरीकडे, दिलजीत दोसांझच्या समर्थनासाठी नसीरुद्दीन शाह यांनी केलेल्या ‘कैलासा जाओ’ या विधानावरही फेडरेशनने नाराजी व्यक्त केली आहे. शाह यांनी फेसबुकवर पोस्ट करताना लिहिले होते, “मी दिलजीतच्या पाठीशी ठामपणे उभा आहे. जुमला पार्टीची घाणेरडी खेळी करणाऱ्या विभागाला त्यांना लक्ष्य करण्याची संधी मिळाली आहे. चित्रपटातील कास्टिंगचा निर्णय दिलजीतचा नव्हता, तर दिग्दर्शकाचा होता. पण दिग्दर्शकाला कोणी ओळखत नाही, दिलजीत जगभरात ओळखला जातो. त्याने कास्टिंग स्वीकारली कारण त्याच्या मनात काही नव्हते. हे गुंड खऱ्या अर्थाने भारत आणि पाकिस्तानच्या लोकांमधील संबंध संपवू इच्छितात. माझे काही जवळचे नातेवाईक आणि प्रिय मित्र तिथे आहेत, त्यांना भेटायला किंवा प्रेमाचा संदेश पाठवायला कोणीही मला थांबवू शकत नाही. आणि जे लोक म्हणतील ‘पाकिस्तानात जा’, त्यांना माझा उत्तर असेल ‘कैलासा जाओ’.”

एफडब्ल्यूआयसीईने म्हटले की, शाहसारख्या ज्येष्ठ कलाकाराने असे वक्तव्य देऊ नये, कारण त्यामुळे देशात वाद वाढतात आणि गैरसमज निर्माण होतात. “जर शाहांना पाकिस्तानी कलाकार असलेला चित्रपट पाहायचा असेल, तर ते वैयक्तिकरित्या पाहू शकतात, पण देशाच्या नावावर बोलू नयेत,” असे त्यांनी नमूद केले. फेडरेशनने पुढे म्हटले, “आपण म्हणता की आपले नातेवाईक आणि मित्र पाकिस्तानमध्ये आहेत, आपण तिथे जाल आणि त्यांना येथे आणाल. पण सरकारने सर्व व्हिसा रद्द केले आहेत. जे रुग्ण ऑक्सिजनवर होते, त्यांना पण पाकिस्तान पाठवले होते. आपण सरकारपेक्षा मोठे आहात का? ज्याने तुम्हाला स्टार बनवले आहे, त्या देशापेक्षा तुमच्यासाठी मोठे काय?”

एफडब्ल्यूआयसीईने स्पष्ट केले की, अशा चित्रपटांचा किंवा कलाकारांचा समर्थन करणाऱ्यांविरुद्धही कडक कारवाई केली जाईल. “हा फक्त चित्रपट किंवा कलाकारांचा विषय नाही, तर भारताच्या सन्मानाचा आणि सैन्याच्या अभिमानाचा विषय आहे,” असे त्यांनी सांगितले. शेवटी फेडरेशनने नसीरुद्दीन शाह यांना विनंती केली की ते ज्येष्ठ आहेत, त्यामुळे समजूतदारपणा दाखवावा. अशा वक्तव्यांमुळे समाजात तणाव वाढतो आणि त्याचा कुणालाही फायदा होत नाही.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,000चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
256,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा