राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघ आपल्या शताब्दी वर्षाच्या दिशेने वाटचाल करत आहे. याच अनुषंगाने, रविवारी मध्य प्रदेशच्या शाजापूर जिल्ह्यातील हायर सेकंडरी मैदानावर “युवा उत्कर्ष शारीरिक प्रधान कार्यक्रम” आयोजित करण्यात आला. या कार्यक्रमात देवास विभागातील स्वयंसेवकांनी अनुशासन आणि कौशल्याचे प्रभावी प्रदर्शन केले.
कार्यक्रमाला उपस्थित स्वयंसेवक आणि नागरिकांना संबोधित करताना मालवा प्रांताचे सह-बौद्धिक शिक्षण प्रमुख मनीष नीम यांनी सांगितले की, भारत प्राचीन काळात विश्वगुरू होता, पण आक्रमणकर्त्यांच्या हल्ल्यांमुळे देशाला गुलामगिरीच्या काळातून जावे लागले. मात्र, त्यानंतर देशाने पुन्हा प्रगतीचा मार्ग धरला, ज्यामध्ये तरुणांची महत्त्वपूर्ण भूमिका राहिली. त्यांनी स्वातंत्र्य संग्रामात आपले सर्वस्व अर्पण केले आणि देशाच्या स्वातंत्र्यात मोलाचा वाटा उचलला.
हेही वाचा..
वानुअतु देशाकडून ललित मोदीला दणका; पासपोर्ट रद्द करण्याचा आदेश
माजी मुख्यमंत्री भूपेश बघेल यांच्या घरावर ईडीची धाड
मध्य प्रदेश: महू येथील जामा मशीद परिसरातून चॅम्पियन्स ट्रॉफी विजयानिमित्त काढलेल्या रॅलीवर दगडफेक
पुण्यात काँग्रेसला खिंडार; माजी आमदार रविंद्र धंगेकर यांचा पक्षाला राम राम
स्वामी विवेकानंद यांच्या विचारांचा उल्लेख करत त्यांनी सांगितले की, तरुणांनी “उठा, जागे व्हा आणि लक्ष्यप्राप्तीपर्यंत अखंड प्रयत्न करत राहा” हा संकल्प घ्यायला हवा. त्यांनी यावर भर दिला की, देशाचे भविष्य हे तरुणांच्या विचारसरणी आणि त्यांच्या उद्दिष्टांवर अवलंबून आहे.
स्वयंसेवकांना सामाजिक ऐक्य आणि समरसतेचा संदेश देताना त्यांनी सांगितले की, “आपण सर्व भारतमातेची लेकरं आहोत, आपल्यामध्ये कोणताही भेदभाव नाही.” त्यामुळे स्वयंसेवकांची जबाबदारी आहे की, समाजातील प्रत्येक घटकाला सोबत घेत पुढे जावे आणि देशाच्या सशक्तीकरणासाठी योगदान द्यावे. या कार्यक्रमाला मोठ्या संख्येने स्वयंसेवक आणि नगरवासी उपस्थित होते.