प्रसिद्ध चित्रपट निर्माता जे. पी. दत्ता यांची मुलगी आणि निर्माती निधी दत्ता यांनी नुकतेच आई होण्याच्या त्यांच्या भावनिक आणि आव्हानात्मक प्रवासाची मोकळेपणाने शेअर केली आहे. त्यांनी सांगितले की, अनेक महिला आई होण्याच्या प्रयत्नात शारीरिक आणि मानसिक त्रास सहन करतात, पण समाजात यावर खुलेपणाने चर्चा होत नाही. त्यांनी महिलांना आवाहन केले की, जर त्यांना अशा अडचणी येत असतील, तरी हार मानू नका आणि आई होण्याची आशा सोडू नका.
निधी दत्ता यांनी अलीकडेच त्यांच्या इन्स्टाग्रामवर त्यांचा प्रेग्नन्सी फोटोशूट शेअर केला, ज्यामध्ये त्यांचा बेबी बंप स्पष्ट दिसत होता. या पोस्टच्या कॅप्शनद्वारे निधी यांनी त्यांच्या संघर्षाबद्दल मोकळेपणाने बोलले. त्यांनी सांगितले की, आई होण्याचा प्रवास त्यांच्या दृष्टीने सोपा नव्हता. त्यांना शारीरिक, मानसिक आणि भावनिक पातळीवर अनेक अडचणींचा सामना करावा लागला. त्यांनी कॅप्शनमध्ये लिहिले, “ही प्रतिमा जर भारताबाहेर कुठे पोस्ट केली असती, तर कदाचित ती ‘संवेदनशील कंटेंट’ म्हणून टॅग झाली असती, कारण TTC (ट्राय टू कन्सीव) मधून जात असलेल्या लोकांसाठी हे मानसिकदृष्ट्या त्रासदायक असू शकते… अगदी तसंच जसं अनेक प्रेग्नन्सी अनाउन्समेंट माझ्यासाठी ट्रिगर बनले होते. TTC हा शब्द मी आधी कधी ऐकला नव्हता, पण नंतर तो माझ्या आयुष्याचा भाग बनला.
हेही वाचा..
राष्ट्रपती मुर्मु यांनी न्यायालयाला का विचारले १४ प्रश्न?
“कर्नल सोफिया कुरैशी यांना सलाम!”
पाकिस्तानशी चर्चा फक्त दहशतवाद आणि पीओकेबाबतच!
TTC म्हणजे ‘ट्राय टू कन्सीव’, ही एक प्रक्रिया आहे जिथे कपल्स पॅरेंट्स होण्याचा प्रयत्न करतात. त्यांनी लिहिले की, हा प्रवास अश्रूंनी, भीतीने, वेदनेने आणि दीर्घ प्रतीक्षेने भरलेला आहे. संपूर्ण वेळ मी अश्रूंमध्ये हास्य शोधण्याचा प्रयत्न करत होते… भीतीच्या दरम्यान विश्वास शोधण्याचा… आणि वेदनेमध्ये बळ जमा करण्याचा प्रयत्न करत होते. एक महिला जी आई होण्याचा प्रयत्न करते आहे, तिच्याकडे जगातला सर्वात चांगला जीवनसाथी असू शकतो, कुटुंब आणि मित्रांचा मजबूत आधार असू शकतो, पण तरीही ती या प्रवासात स्वतःला पूर्णपणे एकटीच वाटते.
निधी यांनी पोस्टमध्ये पुढे लिहिले, “मी जाणते की बहुतेक महिला आपले अनुभव तेव्हाच शेअर करतात, जेव्हा त्यांचे बाळ जन्माला येते, विशेषतः इनफर्टिलिटी ट्रीटमेंटबाबत. पण सत्य हे आहे की आपण हे जाणून घ्यायलाच पाहिजे की या प्रक्रियेत काय घडते! आपल्याकडे डॉक्टर आहेत… आणि भारतात खूप चांगले डॉक्टर आहेत. आपल्याला हवे आहे की जेव्हा महिला या प्रवासातून जात आहेत, तेव्हाच त्यांनी आपले अनुभव खुलेपणाने शेअर करावेत.
निर्मात्यांनी म्हटले, “मी नव्हते इच्छित की मी बाळ जन्माला आल्यानंतरच माझा प्रवास शेअर करावा. मी इच्छित होते की प्रत्येक महिला जी हे वाचत आहे, ती हे समजून घ्यावी की माझा प्रवास अजून पूर्ण झालेला नाही… पण तरीही मी येथे आहे, तुम्हाला सांगत आहे, आशा ठेवा… मला बघा आणि बळ मिळवा! हार मानू नका! हेच चमत्काराकडे नेणारा मार्ग आहे. निधी दत्ता ‘पलटन’, ‘घुड़चढ़ी’ आणि ‘बॉर्डर 2’ यांसारख्या चित्रपटांसाठी ओळखल्या जातात.
