विधानसभा निवडणुकीत कालकाजी मतदारसंघातून आपला विजय साजरा करताना दिसल्यानंतर राज्यसभा खासदार स्वाती मालीवाल यांनी दिल्लीचे मुख्यमंत्री आतिशी यांच्यावर टीका केली. स्वाती मालीवाल यांनी कालकाजी विधानसभा जागेवरील विजयानंतर आतिशी नाचताना आणि समर्थकांसोबत आनंदोत्सव साजरा करतानाचा व्हिडिओ शेअर केला आणि निवडणुकीत आपचा दारुण पराभवाच्या पार्श्वभूमीवर हे प्रदर्शन निर्लज्जपणाचे असल्याचे त्यांचे म्हणणे आहे.
हे कसले निर्लज्ज प्रदर्शन? पक्ष हरला, सर्व मोठे नेते हरले आणि आतिशी मार्लेना असा आनंद साजरा करत आहेत? स्वाती मालीवाल यांनी एक्सवर पोस्ट केले आहे. आतिशी यांनी कालकाजी जागा कायम ठेवली आणि भाजपच्या रमेश बिधुरी यांचा ३,५२१ मतांनी पराभव केला. आपल्या वैयक्तिक विजयाची कबुली देत, आतिशीने दिल्ली विधानसभा निवडणुकीत आपचा पराभव मान्य केला आणि भाजपविरुद्ध लढत राहण्याची शपथ घेतली.
हेही वाचा..
छत्तीसगडच्या साई टंगरटोली गावातील ग्रामस्थांनी इस्लाम स्वीकारला !
आतिशी यांनी दिला मुख्यमंत्रीपदाचा राजीनामा!
आम आदमी पक्षाची चौकशी करणार, लुटलेल्याची भरपाई करावी लागणार!
आतिशी यांचा विजय आपसाठी वेगळा आहे. विशेषत: माजी मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल आणि माजी उपमुख्यमंत्री मनीष सिसोदिया यांच्यासह त्यांच्या अनेक प्रमुख नेत्यांनी त्यांचे मतदारसंघ गमावले. नवी दिल्ली मतदारसंघात दिल्लीचे माजी मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांच्यावर ४ हजार मतांनी निर्णायक विजय मिळवून विधानसभा निवडणुकीत भाजपचे परवेश वर्मा एक जायंट-किलर म्हणून उदयास आले.
शनिवारी निकालानंतर मालिवाल यांनी दिल्ली विधानसभा निवडणुकीत हरल्याबद्दल आपवर हल्ला चढवला आणि असे म्हटले की देव महिलांविरूद्ध गुन्हा करणाऱ्यांना “शिक्षा” देतो. मालीवाल यांची टिप्पणी प्राणघातक हल्ल्याच्या प्रकरणाचा एक पडदा संदर्भ म्हणून आली होती, ज्यामध्ये त्यांनी आप प्रमुख अरविंद केजरीवाल यांचे वैयक्तिक सहकारी, बिभव कुमार यांच्यावर तत्कालीन मुख्यमंत्र्यांच्या निवासस्थानी तिच्यावर ‘आक्रमण’ केल्याचा आरोप केला होता.
तथापि, हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की एपिसोडपासून आप आणि केजरीवाल यांची तीव्र टीका असूनही त्यांनी अद्याप पक्ष सोडलेला नाही. मालीवाल यांनी एएनआयला सांगितले की, जर आपण इतिहास पाहिला तर – जर एखाद्या महिलेच्या बाबतीत काही चुकीचे घडले असेल, तर देवाने ते करणाऱ्यांना शिक्षा केली आहे. आपचे प्रमुख अरविंद केजरीवाल यांच्यावर जोरदार हल्ला चढवत मालीवाल यांनी सांगितले की, रावणाचा अभिमान देखील चकनाचूर झाला आहे आणि “ते फक्त केजरीवाल आहेत.”