मुंबई पोलिसांनी सहा अफगाण नागरिकांना अटक केली आहे. हे सर्व अफगाण नागरिक बनावट कागदपत्रांच्या आधारे मुंबईत राहत होते. चौकशीदरम्यान त्यांना कोणतेही वैध कागदपत्रे सादर करता आली नाहीत, ज्यामुळे पोलिसांनी त्यांना अटक केली. मुंबई पोलिसांच्या एका अधिकाऱ्याने सोमवारी ही माहिती दिली. सर्व अफगाण नागरिकांची ओळख पटली आहे. लवकरच त्यांना अफगाणिस्तानला प्रत्यार्पण केले जाईल असे पोलिसांनी सांगितले.
या घटनेची माहिती देताना मुंबई पोलिसांच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, मुंबई पोलिसांच्या गुन्हे शाखेच्या पथकाने रविवारी दक्षिण मुंबईतील कुलाबा परिसरात आणि धारावीमध्ये ही कारवाई केली. येथून एकूण सहा अफगाण नागरिकांना अटक करण्यात आली आहे.
कंधार निवासी अब्दुल समद हाजी अहमद जई नौरोजी (४७), काबुल निवासी मोहम्मद रसूल कमालुद्दीन खाकसार (२४), जिया उल हक अहमदी (३६), असद खान तारा काई (३६), मोहम्मद इब्राहिम गजनवी (३६), जाबुल प्रांत निवासी आमिल उल्लाह (४८) अशी अटक केलेल्यांची नावे आहेत.
पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, हे सर्व लोक २०१५ ते २०१९ दरम्यान वैद्यकीय व्हिसावर भारतात आले होते. ते सुरुवातीला दिल्लीत आले होते. त्यांनी सांगितले की, व्हिसाची मुदत संपल्यानंतर ते फोर्ट, कुलाबा आणि धारावी भागात बेकायदेशीरपणे राहू लागले.
हे ही वाचा :
राहुल गांधी तुम्ही बिहारचा अपमान करणे थांबवा, कोलंबियाला परत जा आणि सुट्ट्या साजऱ्या करा!
सी. पी. राधाकृष्णन यांची सेशेल्सच्या राष्ट्राध्यक्षांशी भेट
इंदूरहून धार्मिक पर्यटनासाठी धावणार ‘भारत गौरव’ रेल्वे
भारताचा ‘दुश्मन’ जाकिर नाईकला स्वीकारायला बांगलादेश सज्ज
अधिकाऱ्याने सांगितले की, आरोपींनी आपली नावे बदलली आणि बनावट ओळखपत्रे व निवासी प्रमाणपत्रे मिळवण्यासाठी फसव्या कागदपत्रांचा वापर केला आणि देशात बेकायदेशीरपणे राहण्याचा प्रयत्न केला. गुन्हे शाखेला आरोपींबद्दल विशिष्ट माहिती मिळाली आणि तांत्रिक मदतीने त्यांचा शोध घेण्यात आला. पोलिसांनी सांगितले की, या सर्व आरोपींना लवकरच अफगाणिस्तानला परत पाठवले जाईल.







