उत्तर प्रदेशचे उपमुख्यमंत्री केशव प्रसाद मौर्य यांनी काँग्रेसचे खासदार राहुल गांधी यांच्यावर तीव्र शब्दांत टीका केली आहे. त्यांनी म्हटले की, राहुल गांधी स्वतःला पूर्णतः ‘अर्बन नक्षलवादी’च्या भूमिकेत आणून बसले आहेत. उपमुख्यमंत्री मौर्य यांनी बुधवारी सोशल मीडिया मंच ‘एक्स’ वर लिहिले, “स्वातंत्र्यानंतर कम्युनिस्टांना डोक्यावर घेत घेत काँग्रेस थकली नाही आणि आता तिचा नवीन ‘एंग्री यंग मॅन’ राहुल गांधी स्वतःला पूर्णपणे अर्बन नक्षलवादी समजून बोलतो आहे. न्यायपालिका, विधायिका आणि कार्यपालिका यांच्यावर त्याचा काहीही विश्वास नाही. हे लोकशाहीच्या आरोग्यासाठी अत्यंत धोकादायक आहे.”
यापूर्वीही केशव प्रसाद मौर्य यांनी राहुल गांधी यांना ‘पाकिस्तानचा प्रवक्ता’ म्हणून हिणवले होते. त्यांनी म्हटले होते की राहुल गांधी पूर्णपणे बेलगाम झाले आहेत आणि त्यांच्या वक्तव्यांचा रोख आता उघडपणे राष्ट्रहिताच्या विरोधात दिसत आहे. मौर्य यांनी सांगितले की राहुल गांधी वारंवार भारतीय सेनेवर खोटे आरोप करतात, जे एका जबाबदार खासदाराला शोभणारे नाही, उलट ते त्यांना पाकिस्तानच्या प्रवक्त्याच्या भूमिकेत उभे करतात. मौर्य पुढे म्हणाले की, “राहुल गांधींच्या बोलण्यात ना तर देशाच्या जनतेच्या भावना असतात, ना भारताच्या सार्वभौमत्वाचा सन्मान.
हेही वाचा..
खडगपूरमध्ये अतिक्रमणावरून तणाव
कोविडचे प्रोटीन आरोग्यदायी पेशींवर करतो हल्ला
मखानाला इंग्रजीत ‘फॉक्स नट्स’ का म्हणतात?
देशाच्या पायाभूत सुविधांचा वेगाने विकास
त्यांच्या भाषेत व हावभावात परकीय शक्तींच्या डिक्टेशनचा स्पष्ट प्रभाव दिसतो.” केशव मौर्य म्हणाले की, “भारताने जेव्हा जेव्हा पाकिस्तानवर सर्जिकल स्ट्राइक किंवा एअर स्ट्राइक केल्या आहेत, तेव्हा तेव्हा राहुल गांधींची भाषा ‘पाकिस्तानी’ होत आली आहे. ते आपल्या जवानांच्या शौर्य आणि बलिदानावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित करून त्यांचा अपमान करतात. गौरतलब आहे की, उत्तर प्रदेशचे उपमुख्यमंत्री केशव प्रसाद मौर्य काँग्रेस आणि समाजवादी पक्षावर सातत्याने टीका करत आहेत. याआधीही त्यांनी अखिलेश यादव यांच्यावर कौशांबी मुद्द्यावरून पलटवार केला होता.
