26.7 C
Mumbai
Tuesday, June 24, 2025
घरविशेषओडिशात विपरीत घडलं! वीज पडून १० जन ठार

ओडिशात विपरीत घडलं! वीज पडून १० जन ठार

Google News Follow

Related

ओडिशाच्या अनेक जिल्ह्यांमध्ये आकाशीय वीज कोसळल्याने तीन अल्पवयीन मुलांसह एकूण १० जणांचा मृत्यू झाला आहे. शुक्रवारी ओडिशाच्या विविध भागांमध्ये ‘नॉरवेस्टर’ (कालबैसाखी) वादळाने हजेरी लावली. मिळालेल्या माहितीनुसार, शुक्रवारी दुपारी कोरापुट जिल्ह्यातील परीडीगुडा गावातील एका झोपडीत वीज कोसळून एका वृद्ध महिलेसह तिची नात आणि आणखी एका व्यक्तीचा मृत्यू झाला. या घटनेत पाच जण गंभीर जखमी झाले आहेत.

मृतांची ओळख परीडीगुडा येथील ब्रूडी माडिंगा, तिची नात कासा माडिंगा आणि कोरापुट जिल्ह्यातील कुंभारीगुडा परिसरातील अंबिका कासी अशी झाली आहे. मृत ब्रूडी माडिंगाचे पती हिंगू यांची प्रकृतीही चिंताजनक असल्याचे सांगण्यात येत आहे. वादळात ते गंभीर जखमी झाले आहेत. तसेच कोरापुट जिल्ह्यातील सेमिलीगुडा ब्लॉकमध्ये ३२ वर्षीय दासा जानी यांचा मृत्यू झाला. शुक्रवारी दुपारी ते आपल्या गावाजवळील नदीत मासे पकडत असताना वीज कोसळल्याने त्यांचा मृत्यू झाला.

हेही वाचा..

तेलुगू मध्ये ‘केसरी चैप्टर २ ‘ चा ट्रेलर प्रदर्शित

पीओकेबद्दल रामभद्राचार्य म्हणाले, तो मिळणारच!

सिंधू जल करार स्थगित; दुबईतील हिंदू तरुणाला पाकिस्तानी सहकाऱ्यांनी पाण्याच्या थेंबासाठी तडफडवले

सर्वपक्षीय शिष्टमंडळात काँग्रेसने थरूर यांचे नाव वगळले; पण केंद्राने दाखवला विश्वास

नबरंगपूर जिल्ह्यातील उमरकोट ब्लॉकमधील बेनोरा गावात शुक्रवारी दुपारी वीज कोसळून चैत्यराम माझी आणि त्यांचा पुतण्या ललिता माझी गंभीर जखमी झाले. स्थानिकांनी त्यांना तात्काळ रुग्णालयात नेले, परंतु ललिता यांचा रस्त्यातच मृत्यू झाला. चैत्यराम यांच्यावर उमरकोट प्रखंडातील एका रुग्णालयात उपचार सुरू आहेत. दरम्यान, शुक्रवारी संध्याकाळी जाजपूर जिल्ह्यातील जेनापुर पोलिस ठाण्याच्या हद्दीतील बुदुसाही गावात घराबाहेर खेळत असलेल्या दोन अल्पवयीन मुलांचा वीज कोसळून मृत्यू झाला.

गजपती जिल्ह्यातील उदयगिरी पोलीस ठाण्याच्या हद्दीत शुक्रवारी दुपारी वीज कोसळल्याने दमयंती मंडल या महिलेचा मृत्यू झाला, तर चार जण गंभीर जखमी झाले. स्रोतांनी दिलेल्या माहितीनुसार, शुक्रवारी दुपारी गंजम जिल्ह्यात दोन आणि ढेंकनाल जिल्ह्यातील कामाख्यानगर परिसरात एक अशा एकूण तीन जणांचा वीज कोसळल्याने मृत्यू झाला.

शुक्रवारी दुपारी राज्याच्या अनेक भागांमध्ये जोरदार वारा आणि पावसासह वीज कोसळण्याच्या घटना घडल्या. उपलब्ध माहितीनुसार, २०२२ ते २०२४ या काळात ओडिशा राज्यात वीज कोसळून एकूण १,०७५ जणांचा मृत्यू झाला आहे.

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,000चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
253,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा