27.5 C
Mumbai
Friday, July 11, 2025
घरविशेषगाझा युद्धविराम प्रस्तावावर चर्चा सकारात्मक

गाझा युद्धविराम प्रस्तावावर चर्चा सकारात्मक

Google News Follow

Related

हमासने म्हटले आहे की, गाझामधील युद्धविराम प्रस्तावावर त्यांनी मध्यस्थांना ‘सकारात्मक’ उत्तर दिले आहे. हमासच्या निवेदनात म्हटले आहे, “गाझामध्ये आमच्या लोकांविरुद्ध सुरू असलेल्या हल्ल्यांना थांबवण्यासाठी मध्यस्थांनी जो नवीन प्रस्ताव मांडला आहे, त्यावर फिलिस्तिनी गट आणि फोर्सेससोबत विचारविनिमय करून हमासने आपले उत्तर मध्यस्थांकडे सुपूर्द केले असून ते सकारात्मक आहे.”

तसेच, हमासने असा दावा केला की, तो या प्रस्तावाच्या अंमलबजावणीच्या प्रक्रियेवर तत्काळ आणि गंभीरपणे काम करण्यास तयार आहे. दरम्यान, या प्रकरणाशी संबंधित एका सूत्राने ‘सिन्हुआ’ या वृत्तसंस्थेला सांगितले की, “हमासचे उत्तर बहुतांशपणे त्या नव्या प्रस्तावाच्या अनुरूप आहे, जो कतार आणि इजिप्तच्या मध्यस्थीखाली तयार करण्यात आला आहे. याला ‘संशोधित विटकॉफ योजना’ असे म्हटले जात आहे.”

हेही वाचा..

उत्तर रेल्वेच्या सहाय्यक अभियंता, ट्रॅकमनला लाच घेताना अटक

भाजपा नेते गोपाळ खेमका यांची गोळ्या झाडून हत्या!

‘डंकी’ प्रकरणात दोघांना अटक

संभल अपघातावर पंतप्रधान मोदींनी व्यक्त केला शोक

हमासच्या नेतृत्वाजवळील एका सूत्रानुसार, हमासने विद्यमान मसुद्यात काही किरकोळ सुधारणा सुचविल्या आहेत, पण त्यामुळे प्रस्तावाच्या मुख्य मुद्द्यांवर कोणताही परिणाम होणार नाही. मानवीय मदतीबाबत सूत्राने सांगितले की, “बेकरी, रुग्णालये आणि इतर अत्यावश्यक सेवा अखंडित सुरू राहाव्यात यासाठी आवश्यक ती मदत मोठ्या प्रमाणात आणि सातत्याने पोहोचवली जावी.”

त्याचबरोबर सूत्राने पुढे सांगितले, “हमासची मागणी आहे की ही मानवी मदत तटस्थ व आंतरराष्ट्रीय स्तरावर मान्यता प्राप्त संस्थांच्या माध्यमातून पोहोचवली जावी, ज्यामध्ये संयुक्त राष्ट्रसंघ, रेड क्रेसेंट आणि इतर संबंधित संस्था सामील असाव्यात.” सूत्रानुसार, “परताव्याच्या प्रक्रियेतील तांत्रिक बाबींवर चर्चा करण्यास हमास तयार आहे, जोपर्यंत प्रस्तावाची एकूण रूपरेषा अबाधित राहते.”

चर्चेच्या कालावधी व सातत्याबाबत सूत्राने स्पष्ट केले की, “हमास ३० किंवा ६० दिवसांच्या ठराविक मुदतीच्या विस्ताराची मागणी करत नाही. याउलट, हमासचे मत आहे की, ही चर्चा ६० दिवसांच्या कालमर्यादेपलीकडेही सुरू ठेवावी, जोपर्यंत एक परस्पर सहमतीने तयार झालेला व्यापक करार होत नाही.” सूत्राने हमासने दिलेल्या उत्तराला ‘सकारात्मक’ असे संबोधून म्हटले की, “हे उत्तर चर्चासत्रातील पक्षांमध्ये अंतर कमी करण्यात मदत करू शकते. हमासची सध्याची भूमिका काही प्रमाणात लवचिकता दर्शवते आणि हे संकेत देते की तो मध्यस्थांद्वारे गंभीर चर्चेसाठी तयार आहे.”

National Stock Exchange
spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Star Housing Finance Limited

आम्हाला follow करा

113,000चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
256,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा