तामिळनाडूमधील कोईम्बतूर येथील वालपराई रेंजमधील टायगर व्हॅलीमधून मोटरसायकलवरून जात असताना मायकेल ज्युरसेन या ७७ वर्षीय जर्मन पर्यटकाचा हत्तीने केलेल्या हल्ल्यात मृत्यू झाला आहे. इतर प्रवाशांच्या इशाऱ्यांना न जुमानता ज्युर्सेनने रस्ता ओलांडण्याचा प्रयत्न केला तेव्हा मंगळवारी ही घटना घडली.
हत्तीने रस्ता अडवल्याने रस्त्याच्या दोन्ही बाजूची वाहने थांबली होती. मात्र, ज्युरसेनने सावधगिरीकडे दुर्लक्ष केले आणि ते पुढे गेले. जसजसे ते जवळ आले तसे हत्तीने तत्काळ आपले रूप दाखवले. हत्तीने आपल्या सोंडेचा आणि दाताचा वापर करून जुर्सेन आणि त्याची मोटारसायकल दोन्ही रस्त्यावर फेकली. या धडकेने त्याच्या हाताला व पायाला गंभीर दुखापत झाली.
हेही वाचा ..
जीएसटी परिषद कर दर तर्कसंगत करण्याच्या निर्णयाच्या जवळ
टाटा मोटर्सच्या सरव्यवस्थापकपदी शंतनू नायडू
भगवे वस्त्र, हातात रुद्राक्षांच्या माळा, पंतप्रधान मोदींचे गंगा स्नान!
हिंदूंच्या लग्नाच्या वरातीत मुस्लीम तरुणांचा धिंगाणा
पोल्लाची सरकारी रुग्णालयात हलवण्यापूर्वी जुर्सेनला सुरुवातीला वॉटरफॉल इस्टेट रुग्णालयात उपचारासाठी दाखल करण्यात आले. वैद्यकीय उपचार सुरु असताना त्यांचा मृत्यू झाला. एका प्रवाशाने तो क्षण टिपला जेव्हा ज्युर्सेनने इशाऱ्याकडे दुर्लक्ष केले आणि त्यानंतर हत्तीने त्याच्यावर हल्ला केला. या प्रदेशातील मानव-वन्यजीव चकमकीच्या धोक्यांवर प्रकाश टाकणारा व्हिडिओ तेव्हापासून समोर आला आहे.